Asante ndugu Nevo, hebu tuendelee kusimama kwa muda mfupi sasa, ili tuombe na tuinamishe vichwa vyetu. Je, kuna hitaji la kunenwa? Ikiwa naweza kujulikana kwa mkono ulioinuliwa, kwa mungu tu sema mimi. Mi, shikilia mawazoni mwako sasa kile kile utakacho utakachokumuliza, na ukiamini kwa moyo wako wote ali, ninapokuombea pia. Baba aliye mbinguni, na hesabu hii kuwa ni heshima kuja kwa nyumba ya Bwana siku hii yenye ukungu, na akupata nuru ya Mungu iking'aa, akusikia Roho Mtakatifu akiimba kupitia kwa watu na akinena kupitia kwa watu kama uh, fungu ndogo la nuru ndani. Tukushukuru, kushukuru kwa hili nuru ya kimbinguni inayozunguka mioyo yetu na kushukuru vipi kwa ajili hiyo. Sasa wako watu wako wameinua mikono yao katika makutano hayo kuwa wanahitaji ambayo wangetaka uyatimize. Uh, asubuhi hii nami naomba Baba kuwa utawatimizia kila mmoja mahitaji yake unayo mengi sana yaliyokusanywa hapa mezani na mahitaji mengi kila mahali watu wagonjwa wanaogua wito wa simu toka mbali karibu hamsini kila siku eh, mungu tufanyeje tuongoze tu bwana si hatujui twende njia ipi wala tuende, eh, tutende nini lakini wewe waweza kuongoza mambo haya, nasi twaomba kuwa utatupe sisi, kwa sababu ni kusudi letu Bwana ni huwayi jinsi gani tulio nao duniani tuliopewa nao, nasi tutaka kuutumia kukuheshimu wewe nao. Sasa utuongoze katika mambo haya, Baba. Tubariki leo hali tumekusanyika pamoja kusikia neno la Bwana, kuimba nyimbo kuomba yetu. Furahi pamoja nasi katika nyimbo zetu, nanena nasi kupitia kwa neno. Kwa kuwa twaomba katika jina la Yesu, amina. Ketini. Sijui mahali popote ambapo ningeona ni heshima kuu kusimama kuliko vile ingekuwa kusimama mimbarani kuumega ule mkate wa uzima kwa watu wanawatarajia wenye njaa na kiu, na hii ni heshima kuu. Kwanza ningependa kuuliza ikiwa the ikiwa yeyote wa jamaa ya right yuko hapa, hati ama over ama yeyote hati. Je, yeah, over yuko pamoja nawe hati? Vema, muulize akiwa aweza kuja apitie nyumbani mara moja kuhusu yale niliyomwambia. Wajua, kwa pitia nyumbani ikiwa akiweza. E, e ni sahau kukibeba, nikilete asubuhi kitu fulani cha mbwa wao mdogo waliye naye pale. Kwa hivyo ni nina, ukipenda pitia nyumbani na gari unapokwenda huko, kwa baada ya ibada. Now, sasa edi yada uh, ya api tunaye mua uh, kama msichana mdogo ambaye uh, amekuwa akilema tangu alipokuwa mtoto mchanga yeye ni mwanamke sasa, na yuko katika hali mbaya sana. Sasa ni uh, yapata mwaka mmoja uliopita likwenda huko alipokuwa mgonjwa kwanza. Mara uh, nilitambua shida yake ilivyokuwa, kwa msaada neema ya Mungu. Sasa hakika shida ya mtoto yule yanaketi miguu yake imeshikamana na hawezi kuitenganisha kwa ajili ya msongo mwingi eh, uh, kwa, kwa kwa mishipa ya neva. Lakini jambo ni kwamba hakuna jambo lolote mbaya kwa mtoto yule, ila kuugua kupooza akiwa mchanga. Alipokuwa na umri wa upatao miezi sita, alipiga mayowe na kulia maishani mwote mote, karibu mote, hadi tulipomwombea miaka mingi iliyopita. Haya, amekuwa na furaha tangu wakati huo hadi yapata mwaka mmoja uliopita, na sasa ni kuingia ugumba, yaani kubadilika kwa maisha yake na neva zake ziko katika hali mbaya sana. Maskini bibi huyo anadhani kuwa anakufa kuwa yeye yeye hata ishi saa baada ya saa. Nanyi mwajua wanawake wenye nguvu na afya huwa na shida sana. Wakati mwingine inawabidi wadungwe sindano za vitu vilivyo ndamuni na waende vituoni na wapate matibabu ya kubutushwa. Na vinginevyo, wakati huo mwanadamu ana mabadiliko mawili plan ya maisha yeah. Anambadiliko toka alright, kwa mvulana kuwa mwanamume toka, kwa mwanamke, toka msichana kuwa mwanamke, patapo umri wa miaka kumi na sita ama kumi na saba wao huanza kuwa kama kundi la na na ukiweza e, kuwavumilia ikiweza katika umri huo 24. na mbili aliye katika umri huo hivi sasa Rebecca mwombeeni na mbili. Jamani, kila mmoja wetu tunapitia katika wakati huo mfupi wenye kichaa, yatubidi tuwastahimili tukitambua ni kitu fulani ambacho ambacho wao yawabidi wapitie. Na sasa Edith ana badiliko tu la miaka saba ila miaka saba maisha yako badilika. Kwa hivyo saba mara saba mwaona in, in, in, in, na inafanya hali kuwa vigumu, ilo ni badiliko kamili na huwasumbua wanawake, wanaume. Kila mara hupata kutenda asiofaa wakati huo, na wakati mwingine hwaachwa wake na e, wanawake huwa tasa baada ya hayo sasa. tu tapikia also... Katika hayo lazima tukumbuke kuwa ni mambo ambayo lazima tuvumiliane kwayo na tuyaelewe. Na Edith mdogo ana hali hii naye, amepoteza uzito mwingi naye aonekana ana hali mbaya. Na nawaambia na, na uh, okay, uh, usiku mmoja si ni nyote yeah, pamoja, lakini kwa safari ndogo uh, huko chini waliketi pamoja naye mchana na usiku, na safari ndogo huko, toka maskani haya na maskani mbali yale yale, maskani mashirika humu, baadhi ni mwende na mwaone jamaa ya Nina right. Nina hakika watafurahia hilo. Nendeni huko, kaeni kwa muda mfupi na muongee nao, salimianeni nao kwa mikono na hata yawe ni matembezi ya kirafiki tu. Sisi, sisi usahau hayo rahisi sana majua. Na e iwapo ni nyumbani kwetu basi tunapendelea hivyo, na lazima tukumbuke wengine pia wanapenda na jamaa ya yao. Nina hakika wangependelea hilo, na najua mngetenda hivyo kama mngalijua ulikuwepo na hali kama hii, lakini hamkujua. Kwa hivyo kwa basi uh, nilikuwa nikiwaambia asubuhi hii juu yake, endeni mwatembelee jamaa ya rice na mjaribu kumfariji edit, mwambie hali yake yaonekana mbaya, mwambieni anaonekana vema, atapona naye atakuwa mzima. Tukiendelea uh, tu kujipa moyo kwa ajili yake. Tuko hapa kwa ajili hiyo. Yeye <laughs> ni ye dadaesi, na tuko hapa kujipa moyo katika nyakati hizi kwa ajili ya mtoto huyo, kama tu vile nitakavyo mtu fulani ajipe, ajipige moyo konde na kuniombea ni wapo majaribuni. Nani mwataka mtu fulani kwa ajili ya ye. Na jamaa ya imekuwa mda mrefu, baadhi ya washiriki wa kale sana wanaokuja kwa kusanyika hili wao na ndugu Roy Slater na dada Slater, waona tu muda mfupi uliopita nilipowapungia mkono walipoingia, nikawaza, nilipokuwa nikipiga kona kwa motokaa, nimewaona ndugu na dada Slater kwa miaka mingapi wakiketi mahali mahali pao kanisani hu kwa wakati rahisi na mgumu, na bado wangali wanasonga mbele na jamaa ya right. Hivyo mwapenda watu hao, maana hebu, hebu tuwaonyeshe upendo wetu kwao. Na mimi leo nina ujumbe mrefu unahusu staka tena. Leo usiku nasikia kuna meza ya Bwana na kutawadhana miguu na miguu na kadhalika. Kwa so, hivyo mchungaji atanena na tutakuwa na, tutakuja na, ikiwa ninyi uh, mke wako karibu jioni na kufurahia ujumbe toka kwa mchungaji toka kwa Bwana na ndipo pia toka kwa kutawadhana miguu na meza ya Bwana ya usiku wa leo. Tutakuwa usiku wenye shughuli nyingi sana, hivyo tutafurahi kuwa nanyi ikiwa hamna mahali pengine Nataka kumshukuru Don Rado na, na, na ndugu yetu na ndugu Jackson na ndugu Hawa, wana ni ndugu wa makanisa tunaoshirikiana. Uh, Jack Pama hapa anayesimamia kundi lile huko George. Basi uh, si tunataka kuwashukuru watu hawa kwa moyo wetu wote, kwa maana wakati mwingine tukiwa na ibada ni japo na wahuja kututembelea uh, awe hapo anisaidie, nesema vyema lia, japo mruhusu aubiri, nami tawaombea tu wagonjwa. Nasi tuli mtafuta na vinginevyo, hatukumpata kwa hivyo nina, nina kunguru wa kudonoa naye, nimpatapo, na tuna furaha kuwa na ndugu na dada vile humu asubuhi hii. Labda kuna wengine wengi hapa ambao hatuwafahamu nakuna dada hapa, naamini atoka Chicago. Siwezi najua kundi hapa, lakini siwezi kuwataja majina yao hasa. Basi sisi twapenda wao toka popote popote ulipo. Naona ndugu hapa, vijana wawili watakaotawazwa wachanga katika huduma asubuhi hii, wawili, e ndugu wetu weusi toka huko New York wamepata tu hati zao. Kwa kanisa la vile davi nakusema uh, walitoka kanisa hili, nasi tuwawekea mikono ili Mungu akabariki huduma zao. Tunayo huko makanisa mawili au matatu huko Milano, ana mmoja ya hivi vikundi vidogo huko nasi twafurahia. Na hapa kuna wengine tena wawili wanaokwenda kufanya kuwa na ibada kwa ajili ya watu wa huko nasi twafurahia mambo haya. Bwana wabariki sana, wengi sana. Natazama kuona watu mbali, siwezi uh, kuyataja majina yao wote, lakini najua kuwa yeye awafahamu hasa. Naamini ikiwa e, dada yetu mpiga kinanda answer. Au mmoja wao atakuja hapa na kutupigia. Kaa la moto lilipomguza nabii, ikimfanya kuwa msafi kama usafi uwezavyo kuwa, sauti ya Mungu iliposema, ni nani atakayekwenda kwa ajili yetu? Ndipo yeye akajibu, mimi hapa nitume mimi. Tunapowatawaza hao hawa wahudumu kwa kuwawekea mikono sasa tutambua kuwa njia ya kimaandiko ya kumtawaza mhuduma ni kumwekelea mikono. Nadhani kuwa hapo ndipo wale ndugu zetu wa mvua ya masika au watu wa Bedford na wengineo waliotatanishwa na walipoona huko kuwekea mikono ili eh, kugawia vipaa vya kiroho. Sasa hatuamini kuwa vipaa huja kwa kuwekewa mikono, tuamini kuwa kuwekewa mikono ni kibali kwa kile tumekwisha ona. Maona ni amina, maona basi kuwekea mikono Timotheo na juu ya hao ndugu wa walikuwa wametambua, ndani ya hao kulikuwemo kipawa, chochea hiyo karama iliyo ndani yako iliyotokana na mama yako Loisi. Nao walikiona hiki katika Timotheo. Kwa hivyo wale wazee walimwekea mikono na kumtawaza, kumwekea mikono mtu ambaye hamna kitu kilichoonekana wazi, mwafahamu. Nao waliomba baraka na sisote twa. Kwa hivyo hatuwapi vipawa vya kiroho, tunavitambua tu na kuwawekea mikono yetu juu yao ili Kukubali ya kwamba tunaamini kuwa Mungu ametenda jambo kama hili kwa watu ilitambua asubuhi hii huko mbali nyuma, nduku makini kutoka, naamini nikini au makini, mhudumu Methodisti anaeketi nyuma huko, vimajuzi alitawazwa hapa. Pia naamini kuwa hilo lilikuwa sahihi kutoka jukwani, ilikuwa huko Ohio, Ohio na ndugudao na dadadao na lile kundi toka huko Ohio. Jamani, tukutanika hapo pamoja hapa mahali padogo, sote tukija pamoja ni ajabu, ila dhehebu hakuna kufungwa na kitu fulani, ila tu Yesu Kristo huyo tu, maana geti tu pamoja katika ulimwengu wa roho. Vema dada, ukitupa hebu tu tuimbe hiki kifungu kimoja cha huo, ala moto ilipomguza yule nabii. Hebu tuimbe pamoja sana, ala moto ilipomguza yule nabii Fanya awe msabi as kama pure. Usabi uwezavyo kuwa sauti ya Mungu ilipouliza: Father, ni nani atakaye kwenda kwa ajili yetu? Koyeye akajibu mimi hapa nitume mimi. Nena bwana wangu, my nena bwana wangu. Sasa ndugu waje ukiweza Nena Bwana wangu, nena Bwana wangu, nena nena nami, nitakujibu upesi. Nena Bwana wangu, nena Bwana wangu, nena nami, nitajibu, Bwana, nitume mimi. common nanduguan utowa Mungu mioyoni mwao, kama tu vile tumeimba wimbo ule. Kuna mamilioni sasa wapa katika dhambi na aibu wao, wameusikia huo mlio wa huzuni na wa uchungu, nasi twawauliza ima ndugu, upesi muokwe mwao, mwaona jibu upesi, Bwana mimi hapa. Hivyo ndivyo wao wanavyojibu hasubu hii nasi kama ndugu wa kanisa hili na kundi hili fruit, na kubali hili kwa kuwawekea mikono yetu fire, juu yao na kuwapa mkono wa kuume wa ushirika, na kama wawe washuhuda wa Yesu Kristo, nasi tukuwaunga mkono hapa, kuwa twawasaidia katika kila jambo lilo la heshima na njema katika ajili. Maombi yetu kila mara yatakuwa kwa ajili ya watu hawa, kuwa Mungu atawatumia kwa kumuheshimu yeye na huduma yao iwe yenye baraka na kuu huko New York, na maisha yao yawe yaliyojawa huduma kwa ajili yake, wakileta mapuno ya damani katika ufalme, na waishi maisha marefu na yenye furaha, na Bwana Mungu awatunze kwa uwepo wake wa milele na hawape afya na nguvu na hawaweke katika huduma yake hadi Yesu Kristo atakapowaita, kwa, kwa nyumba ya milele katika mbingu ya raha. Na haya makutano ya sasa, tunapoinamisha vichwa vyetu, nasi wa huduma twende mbele kuwawekea mikono. Baba yetu uliye mbinguni, tuwekea mikono yetu juu ya ndugu katika jina la Bwana Yesu Kristo, kwa kuwa yote tumejua kuhusu yeye ya Bwana yamekuwa ya hai. Na tukushukuru kwa wito huu wa huduma maishani mwa wana. Nena kupitia kwa ndugu huyu, leta watu, leta ukombozi Bwana kwa walio mateka kwa magonjwa na mawazo, kimwili na kiro Bwana mpe huduma kweli kweli, ili aweze mwishoni mwa njia yake kutazama nyuma toka huo mkondo mrefu naone one uh, kuwa yeye anaweza kwa neema ya Mungu kumuteka kila hajua kamba katika jina la Yesu Kristo bwana wetu, amina. Juu ya ndugu Koumani kwa uh, kumwekea mikono pia kama mashahidi, Bwana bali wito wake ambao sisi kanisa hili ili kundi la watu yeah, Twaamini kuwa yeye yu mtumishi wa Kristo. Twaomba kuwa umbariki na umpe huduma kuu yenye nguvu, watawaleta watu kwa Bwana, wajioa mateka na kuvunja nguvu za shetani zinazoyazunguka uh, maisha ya watu anaoshirikiana nao. Bwana, mpe maisha yenye matunda, afya nzuri na nguvu, na pia afikapo mwishoni mwa njia, Mungu, ruhusu kuwa ataweza uh, kutazama chini kwenye mkondo mrefu kuona ambapo neema ya Yesu Kristo imemwezesha kuvunja kila mnyororo wa adui, kumheshimu Mungu Baba wa mbinguni, na hawa watu sasa waishi na kufanya kazi katika mavuno ya Mungu. Baraka zako sikaya juu yao na ziwe na hadi wakati tutakapokusanyika miguuni pa Bwana wetu mkuu, naomba katika jina la Yesu Kristo, amin. Mungu akubariki ndugu Hans, akupe huduma yenye matunda. Mungu akubariki ndugu na akupe huduma yenye matunda pia, ndugu. Mungu akubariki tena. Ala, moto ilipomguza yule nabii Fanya awe msafi kama usafi uwezavyo kuwa. Sauti ya Mungu ilipouliza: ni nani atakayekwenda kwa ajili yetu? We akajibu mimi hapa, nitume mimi. Eh, nena Bwana wangu, na yeye anene na mioyo mingi michanga. Nena Bwana wangu, naitwa na Mungu Nena, answer... nami nitakujibu upesi. Nena, Bwana wangu Lord. Nena, Bwana wangu, nena nami nitajibu. Bwana, nitume mimi. Namshukuru vipi Bwana asubuhi kwa hii heshima kuu ya kanisa kushuhudia kutumwa kwa wahuduma uwanjani katika hizi siku za mwisho. Neema ya Mungu iende pamoja na nyinyi, ndugu zangu. Natumai yeye atawatumeni katika nchi za kigeni na kote ulimwenguni, ukihubiri utajiri wake Yesu Kristo usiopimika mahali unahitajika sana. Dunia leo inahitaji sana sasa. Kuna mengi uh, ya haya mambo mazuri, inatubidi tu tuchukue machache smell, hapa machache pale ili kuyaweka yeah, yote katika ibada asubuhi ya leo. Sasa leo tuna- ninanena kuhusu somo ambalo uh, nime uh, Like self... ata mwingine spendi kufikia huu wakati wa kuogofya uh sana. Basi jumapili iliyopita, ikiwa wengine wenu hamkuwepo hapa na kupata ule ujumbe wa kutoka kutoka kule kwa tatu, okay. na ikiwa mapenda kanda, naamini mtafurahia hiyo mmoja. Kule kutoka kwa tatu, tuna nini hapa, fulana mgonjwa hapa au kitu fulani Aa, mfulana mdogo aliyelemaa. Namini Mungu nambariki vema. Mwisho tu wa ibada tutawaombea wagonjwa, msijali, mwaona. Kwa hivyo sisi sasa tutawauliza, labda mkiweza mpate ujumbe wa kule kutoka kwa taa The third mara ya tatu ambapo ile nuru ile malaika wa Bwana ambaye amewaita watu kwa kutoka, amejionyesha mwenyewe dhahiri duniani katika kutoka fulani. Umeona, nadhani hilo ni jambo dhahiri sana kwangu, kule kutoka kwa tatu. Yamge jani kama ningetoa koti langu Ni joto sana uh, humu katika maskani haya asubuhi hii, na kurekebishwa kwa hewa pekee tulionako i ni, ni ni kule ungejipepea <laughs> ibidi utoe eh, nguvu zako mwenyewe. Kwa hivyo so tunapanga siku fulani kutengeneza mpango kupafanya hapa ndani pawe baridi upesi tuwezavyo kurekebisha mambo sasa. Tungelifurahiwa ikiwa mge ukipenda kusikiza ujumbe huo kutoka kwa tatu sasa. Tumekuwa na kutoka kwingi, lakini twaweza bila shaka kuweka mkono wetu mahali pale, wakati wa kutoka kutatu, ambapo Mungu katika hali ya nguzo ya moto ameshuka kuwaita na kuwatenga watu, na sasa ni kutenganisha watu, nasi tunaona kuwa yeye alipoita kutoka kule kwa kwanza yeye aliwatangulia katika nguzo ya moto kuwaongoza hadi kuwaongoza hadi kwa nchi fulani, alafu baadaye akawatokea katika umbo la mwanadamu aliyeitwa Yesu Kristo. Alitoka kwa Mungu na alirudi kwa Mungu, na ndipo alikataliwa. Alikuja wakati huo kuwaita watu toka uh, kwa toka katika desturi walizokuwa nazo kama na alivyokuwa huku Misri, wao walitolea kwa dhambi na kwa njia za Misri, na Mungu akawatoa. Na sasa twapata mara ya pili walipoanguka katika utumwa wa miuki ya Firauni. Hivyo wakaanza kuziendea kanuni za imani, na wakaacha unyovu alisi wa ibada Again, na Mungu tena akaleta kutoka kwingine na yule uh, yeye yeah, yeah, alionekana katika umbo man la mwanadamu aliwaongoza wanadamu na kutoka kule. Kwa kwanza, yeye alikuwa nguzo ya moto, ndipo yeye alipokuja duniani katika yule mwanakondoo, hadi yeye akawaongoza. Ni mfano mzuri vipi utakavyokuwa katika ule utawala wa miaka elfu ambako yeye analiongoza kanisa sasa tutamwona yeli kama hivyo, tutakuwa na mwili kama mwili wake wa utukufu. Na leo kwa ile nuru ya jiji ikirudishwa toka kwa nuru fulani, nguzo ya moto ikionekana wazi kati yetu yetu, sayansi imeliona iko katika mag magazeti na kote ulimwenguni imetambulikana kisayansi na, and... na, na kivoo kama nguzo ya moto ile ile, bashara ile ile, na mambo yale yale. Oh, inaoyafanya kila mara. Sasa katika siku ambazo kuna upotokaji wa akili mwingi na mengineyo, bali Mungu kila mara ilitambulisha mwenyewe nazo. Topata hili listen, na ni jambo la fahari. So vipi kujua kwa haya maskani ya kidunia, siku moja humwili dhaifu ulio mzee ambao sisi huwa wagonjwa na kuteseka ndani yake kutageuzwa na kufanywa uwe kama mwili wake, e, mwenyewe wa utukufu. Ndipo tutakapomwona yeye kama alivyo na kuwa pamoja naye katika nchi tunayoiendea leo. Lo, uh, ni karibu, latufanya kujisikia kama tunaweza kusimama na kuimba naelekea nchi ya ahadi. Labda wataimba huo huko katika ibada ya ubatizo hata hivyo, kwa sababu huo ni wimbo wetu wa ubatizo. Sasa kwa ndugu walio hapa na katika nchi ambamo kanda hizi zitakwenda, na hiyo ni eh, kuzunguka ulimwengu. Jumbe hizi hazielekezewi mtu fulani, na hatutaki watu wadhani kuwa sisi tu aina fulani ya jamii au kundi la waliorukwa na akili ambao wamekuwa tumekusanyika pamoja kujitenga, labda kwamba hatuna imani au kujitenga wenyewe kupinga mtu yeyote, au wala kupinga Mungu wala kupinga kanisa sisi tu upande wa kanisa, lakini uh, tunajaribu tu to... kuonyesha uh, uh, kwa Roho Mtakatifu na msaada wake sababu ya mtengano huu tulio nao sasa. We, we sisi hatuamini tuamini kuwa makanisa yote yabidi yawe yakishirikiana pamoja, sio kutengana. Wamethodisi kwa kundi lao, wabatizi kwa lao, na wa umoja na wa utatu na wengineo wa wote, wametengana tuamini kuwa yapaswa yawe pamoja kama mwili mmoja mkuu, wa kundi liliyoungana la Yesu Kristo likingoja kuja huko kwenye utukufu, hawapaswi kutengana hata kidogo. Na kile kiwatengani chacho, lazima kuwe na sababu moja ya kutokuwa pamoja, na kwa kusoma natambua, kwa kusoma si rangi ya ngozi zetu, kwa sababu manjano, weusi, wa udhurungi, wa weupe, uh, wote hutawanyika katika madhehebu mbalimbali. Si aina ya vyakula na vyakula, si sote hula vyakula vile vile, twavaa aina ile ile ya mavazi na kadhalika. Lakini naona ilipo ilipo hasa ni mtu aliyeacha njia iliyowekwa kwa mafundisho ya Injili. Kila mtu na yabidi kuwe njia fulani ya kuonyesha kabisa ni ipi iliyo kweli na iliyo makosa. Na jambo pekee utakalotenda ni kutokuweka tafsiri yoyote kwa neno, lisome tu jinsi lilivyo na uliamini hivyo. Kila mtu akiweka tafsiri yake mwenyewe ulifanya linene jambo lingine tofauti, inalirudisha kwa dhehebu asili ya kanisa Katoliki, ambako kanisa Katoliki huamini kuwa Mungu yuko katika kanisa lake, na neno halihusiki kwa vyovyote vile na Mungu yuko kanisani mwake, nasi Waprotestanti kama tunaona katika Ufunuo uh, kumi na saba ya kwamba wao wote walikusanyika pamoja, ya kwamba kanisa Katoliki ilikuwa mama wa madhehebu yote, nasi tuliona kuwa madhehebu ya protestant ya ngali yamepovuka kipovu ya na hali ile ile ya kanisa Katoliki, ya kanisa Katoliki kahaba mkuu na yaita kanisa la Kiprotestanti makahaba, yasema kuwa yule kahaba mkuu alikuwa mama wa makahaba, na hao ni watu yaani mwanamke wa sifa mbaya asiyeishi akiwa mtifu kwa ahadi zake za ndoa. Sisi tutadai kuwa bibi harusi wa Kristo na hali si waaminifu. Ni nini kingesababisha uh, kutokuwa na uaminifu huo huishi kinyume uh, cha uadilifu ambao Mungu amemwekea bibi harusi wake aishi kwake. Hilo ni wazo langu. Biblia na ni neno lisilokosea la Mungu, naamini. Na kwa hivyo tunaona kuwa kanisa la Protestant ili liwe na dhehebu la jitenga lenyewe hata na maandiko ili kujifanyia wa wahuduma waliotawaza watashikilia mambo ambayo wao wow. Ah, wahuja chumbani mwangu cha kusomea na vyumbani kwa mamia na kuniambia bea, wewe uwahimiza watu, hakuna yoyote anayeweza kuyapinga hayo, huko wao wajua ni kweli nasema mbona mbona hamfanyi hivyo vema una, unaona nikifanya hivyo nitakuwa nikiomba mkate wangu hakuna yeyote ni nina huduma yaani pasa nimfikie bwana na yaani pasa niwafikie watu nami sitaungwa mkono je mwatambua watu kuwa Kristo ndiye muunga mkono wetu Biblia ndiyo itungayo mkono basi lafanya kanisa la Kiprotestanti kico ile kile hasa kanisa Katoliki lilicho kanisa Katoliki halijali bema, kisemi silifanyi kwa ujeuri hivyo, kusema hawajali yale Biblia husema, wanaamini Biblia lakini mwaona, wanauhalifa wa kimitume ndio ulio msingi wa kanisa Katoliki. Huo ni uhalifu wa pop na kuita Petro pop wa kwanza na kuendelea. Naam, wao waamini hilo wa kikamilifu na Waprotestanti mwaona wao kusanyika pamoja na kuwa na debu kama tu walivyofanya huko Nikea wa Rumi, ambapo waliunda uh, kanisa Katoliki kwa huko kwa barasa la Nikea. Nasi naona kuwa yote ni sawa, yote mawili eh, ni sawa wawili ace neno la Mungu watengeneze dhehebu, umeona. Na kisha ivikapo kweli nyingi kuu ambazo zaonekana geni, leo ni geni kwao, kwa sababu tumefundishwa, si tu kwa kawaida za dini, sina kawaida za dini, ila Biblia atuna hey, chochote ila neno takatifu la Mungu, na hapo ndipo tunaposimama, na leo ndaposoma baadhi ya maandiko badika moja hivi toka kwa neno la uh, takatifu lililowekwa wakfu la Mungu linalopatikana uh, katika kitabu cha Injili ya Luka Mtakatifu sura ishirini na tatu ya Injili ya Luka Mtakatifu, kuweka msingi, kupata jukwaa ya yale nina ninataka kusema, wazo la msingi kwa jambo ninalotaka kuongea juu yake. Na sasa mnafungua Luka mtakatifu sura ya ishirini na tatu nami nataka kusoma kifungu kimoja hicho, tu ndicho nataka kwa msingi asubuhi hii kuweka hili juu yake. Sasa tunasoma sura ya ishirini sura ya ishirini na tatu na kifungu cha thelathini na tatu cha sura ya ishirini na tatu. Walipofika mahali paitwapo fufu la kichwa, walipomsulubisha yeye, wale uhalifu mmoja upande wa kuume na mmoja upande wa kushoto. Sasa nataka na kuyachukua maneno mane toka kwa hilo somo kuweka msingi kwa yale nataka kusema hapo wao walimsulubisha yeye. Maneno mane somo langu inaitwa naleta shtaka, uh, kwa makanisa ya kidhehebu ya siku hizi na pia mengi ya yaliyo huru, kwa kumsulubisha Yesu Kristo upya katika siku hii, kuwashtaki wao asubuhi hii linaitwa lile shitaka, nami nataka nilitumie zaidi hivyo, kama kwamba ilikuwa kama chumba chumba cha mahakama ambapo kulikuwa na, na hata hivyo ibara na kanisa ni chumba cha mahakama vilio, ilisema ni kitu cha hukumu huko huko huwa lazima ianzie katika nyumba ya Bwana. Na hii ni kama kile kiti cha enzi, na na waamuzi na mashahidi na wengineo wengineona Nalo leo kama shahidi wangu ile neno la Mungu, shtaka langu ni dhidi ya makanisa ya siku hizi. Leo si mleti ili mwenye dhambi katika hili, nazungumzia hili kanisa tu, na itakuwa uh, kwenye kanda sasa and, uh, na nitajaribu kufanya haraka. nasafyo shitaki kizazi hiki kwa kumsulubisha Yesu Kristo mara ya pili, sasa kutenda hili katika wakati huu tunaoishi ninafanya ni uh, katika hili lazima uh, nionyeshe ushahidi Kia nibidi, yani nilete like shtaka, lazima uonyeshe ushahidi wa hatia ambayo I'm uh, uh, imetenda uh, nimewastaki eh, ni imenibidi kuleta ushahidi kulithibitisha kuwa lile inalosema litasimama katika yule kimu mkuu, ambapo nami najifanya mwenyewe kuwa wakili wa uh, mashtaka uh, kwa kuhusu shtaka hiki, kuwa neno la Mungu likiwa shahidi wangu na kushtaki kizazi hiki kwa kule kumsulubisha. Lazima nionyeshe, oh, nitaonyesha we'll kuwa uh, roho yule and yule aliyeleta kusulubishwa kule kwa kwanza yuko juu ya watu leo na anatenda jambo lile. Li uh, lile lile anibidi kutenda hilo. Ikiwa litakuwa sulubisho ambalo wamemsulubisha, lazima niwaonyeshe hawa watu kuwa hali ile ile iliyo katika watu leo inatenda jambo lile lile kiroho ambalo walitenda kimwili wakati huo, walimsulubisha kimwili Yesu Kristo yule mwana wa Mungu. Uh, kuwa wanatenda jambo lile lile leo na Biblia ilisema wangalitenda, na kuthibitisha kuwa tunaishi katika siku hiyo. Haingetendeka miaka michache iliyopita, nasema miaka hamsini iliyopita haingetendeka hili. Leo hili lipo kwa wakati wake hasa. Alingetendeka miaka kumi iliyopita, lakini inaweza la kutendwa leo. The, the time sababu has gone out. Wakati umekwisha ko tuko the wakati wa mwisho. Naamini kama mtumishi wake kuwa kuko tumekaribia sana kuvuka toka nchi hii kuingia nyingine. Hivyo wakati wa kutubu kwa taifa umekuisha, nami ni naamini kuwa nimevuka mstari kati ya rehema na hukumu. Naamini nina badabata katika mizani bila hujaanza kesi yako, utathibitishaje hilo? Iiu tunahatia dhambi zile zile zilizomfanya Mungu auangamize ule ulimwengu wa kabla ya garika na hakia ya dhambi zile again zile, zile, zilizosababisha yeye kuangamiza ule ulimwengu wa Sodoma na Gomora. and now, and na sasa nasi tuna ushuhuda ule ule wa kiroho mbele yetu, ushuhuda ule ule wote wa kiroho unaojulikana ulimwenguni kote, ulioshusha rehema za Mungu juu ya vizazi hivyo, ambazo pia huzikataa kulileta hukumu. Kwa hivyo ikiwa kizazi hiki kimekataa rehema ile ile iliyokataliwa katika siku hizo, Mungu hata kuwa mwenye haki akiwaacha waendelee hivyo bila hukumu. Kama vile jatmo rafi yangu alivyosema siku moja, taifa hili likiendelea tu pasipo hukumu toka pa kwa Mungu, basi Mungu hana budi kufufua Sodoma na Gomora na aombe msamaha kwa kuziteketeza. Naam, Kwajuwa kuwa wa kiroho watenda jambo lile lile leo, wanaifanya kwa kusudi lile lile na kwa njia ile ile waliotenda katika kumsulubisha Bwana katika mwili, wanatenda hivyo kwa ajili ya wivu, sababu ya kwa sababu ya upofu wa kiroho kuwa hawataki kuona. wanaleta kusulubishwa kwa Krista upya tena kama vile takavyoifikia mda si mda, kwa sababu zile zile walizolifanya wakati huo. Hawezi kupata lolote dhidi yalo, laiti wasithubutu kubishana nalo, na wajua ushahidi huko hapo, na wajuaie asema hivyo. Jambo pekee wawezani kufanya ni kulikufuru, ndivyo hasa kwa hivyo na haya yote, sababu zile zile. Basi sasa, juu ya msingi huu, akihimiza kizazi hiki juu ya, jiu, ya kusulubiwa kwa Yesu Kristo kwa kusulubisha Crucifying, na wanahatia kwa mikono ya kidhehebu iliyo michavu, miovu, mchoyo, wamemsulubisha yule mkuu wa uzima aliyetaka kujulisha mwenyewe kwa watu. naye neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili na kujidhihirisha li lenyewe, lile neno lilidhihirika katika mwili. Na walihukumu mwili yes an na kuua kwa sababu lile neno lilidhihirishwa. Waebrania kumi na tatu na nane akisema, Yesu Kristo ni yeye yule jana leo na hata milele, neno lile lile watu wa kidini sana duniani waliokuwa wamekusanyika toka ulimwenguni kote, wao walimsulubisha kifo cha aibu sana kingalichoweza uh, kuwepo. Mtu angaliuawa uchi, walimvua nguo e, yeye alidharau ile shutuma wow! Eh, wow, wow! Yeah, yeah. wa ule msalaba una kitambaa kilichovikwa, lakini wao walimvua nguo zake zote, chaibu sana hapo mji mkuu sana wa kidini. Wao watu wa kidini sana nimsulubisha, ipo chaibu sana, yeye mtu wa thamani sana kukihukumu kizazi hiki hapo debla kidini sana, ile kanisa kubwa sana kati ya makanisa yote iliyokusanyika mahali pamoja, wao watu wa kidini sana, kati ya jamaa zote, watu wale waliopaswa kuwa waabudu halisi wa Mungu walikusanyika kwa karamu takatifu iliyokuwa zaidi walionayo kutakaswa kwa ile ile Pasaka walipotolewa kwa utumwa hadi kuwa huru, na hapo katika wakati huo, wao wakati huo, watu wa kidini sana na karamu ya kidini sana katika mahali pa kidini sana, walimfanyia mkuu wa uzima jambo la aibu sana, iwezalo kumvua mtu nguo zote na kumwangika mtini kwa sababu alaaniwe yeye jule, ilisema torati walioabudu kwayo, alaaniwe yeye jule aangi kwayo mtini. Yeye alifanywa laana na kwa ajili yetu, akamvua nguo zake wakimpiga na kumbiake, Mungu yule yule wa mbinguni akivua nguo zake na kumwangika msalabani Eye hapo, wao walimsulubisha yeye chini ya adhabu ya kifo ya Kirumi, kifo cha aibu sana leo hakingekuwa kupigwa risasi Oh, kifo cha aibu sana leo hakingekuwa uh, uh, kugongwa uh, na gari na kuuawa, zamamajini kuteketezwa kwa moto. Lakini kifo cha aibu sana leo public, ni adhabu ya kuuawa hadharani, ambapo ulimwengu wote unakuhukumu na kukuita wewe mwenye hatia a. Ulimwengu mzima ulimtendea jeuri mtu huyu na kumwita mwenye hatia, hali yeye hakuwa nayo. Je, waweza kuwaza mahali kama Yerusalemu ambapo kwa miaka elfu mbili mia tano au zaidi, ambapo watu au mamia ya miaka, huenda nimetaja mingi zaidi, huenda ilikuwa karibu miaka mia nane au mia tisa au kitu kama hicho sijui tu jinsi muda gani tangu Sulemani alipojenga hekalu akisia yapata miaka mia nane na walikuwa wakitazamia masii wa walikuwa wamekusanyika huko kwa ibada ya pasaka hebu liwazie sasa viongozi wa mfarisayo wote masadukayo wote na kadhalika kusanyika mmoja mkuu kumwabudu mungu anapatakatifu sana Yerusalemu hubana kweli zake. Sasa mimi yani, uh, bidi nizunguke hapa na pale um, na kueleza kile ninachonena. Biblia haipasi kufafanua chochote wa so eh, Biblia haipasi kufafanua chochote, haipasi kufafanua kwa sababu ni kweli yote. Hapa kuna maneno manne ya mfulizo mkuu wa kweli yake, nitajaribu kueleza na kujaribu kueleza dhahiri, kusababisha maktaba, sina njia ya kuyaeleza haya maneno manne lakini okay. Sasa hebu sisi kwa msaada wake yeye aliyesababisha aliandikwe, tujaribu kuyaeleza maneno haya manne, kuyaleta kwa njia fulani ili watu walielewe. Tuna nini mbele yetu? Sasa we got the first tuna sulubisho la kwanza mbele yetu, mahali patakatifu sana, watu wa kidini sana, kifo cha ibu sana, kwa mtu wa dhamani sana, thamani isisanisho jinsi gani, lo salala, ni fedheha. Sasa hebu right. Uh, tuchukue neno la kwanza hapa, hebu tulinene kwa dakika chache, kabla hatujaleta shtaka. Tutalifafanua hili na kuwaonyesha kile walichokuwa wakitenda, ipo takapotambua ikiwa shitaka langu ni sahihi au la. Yerusalemu, patakatifu sana, mahali pa hekalu, kwa sababu hekalu ilikuwa huko. Mahali patakatifu sana kwa sababu hekalu ilikuwa huko. Wayahudi toka duniani kote walikusanyika mahali hapo pekee, mahali pa kukusanyikia kwa kuabudu, mahali pakuu sana pa kuabudia palipokuwepo palikuwa Yerusalemu. Hekalu likuwa hapo, kama ilivyoandikwa imewapasa watu wote kuabudu Yerusalemu. All right. Kwa sababu ni kituo kikuu cha kuabudia, na leo unasikia mmoja wao ataka kusema, wao nahudhuria mikutano hii mikubwa ambayo haya madebu yanayo, na ndipo tuna kufunguliwa kwa huko katika mji wa Vatikani na huku kutawazwa kwa mapopu na kadhalika. Kila mtu asema sisi sote atapaswa ku-- kwenda kwa vituo vya Kimethodist au kwa Biblia, biblia uh, mkutano wa Wabaptisti au yatupasa sote kwenda huko Rumi, na huko ambako kuna kituo kikuu wanachokiita cha Ukristo. Na wakati wa vita vilivyokuisha, wakati Rumi ilianguka hawa wanajeshi wa Jerumani. Wengi wenu vijana mwajua hili hawa wanajeshi wa Jerumani walirudi katika mji wa Vatikani hapo na kuwapiga risasi wa Amerika waliokuwa wakiwakaribia. Ndugu fak na ndugu Robertson na wengi wenu ndugu bila na wengi wa hawa ndugu waliokuwa katika vita hivyo wanajua na majua ni tulitoa amri kuwa wa Amerika wasipige risasi mji huo wa Amerika ulisimama hapo naane kuwa shabaha yao huko so what, uh, west kule Westminster Abbey huko kwa huko Uingereza ungepiga risasi huko na haingejalisha hapo ndipo ambapo waprotestanti walikusanyika right. Kwa hivyo ilikuwa vema kupiga risasi huko, lakini si kupiga risasi Patikani, kwa sababu kama rais Roosevelt nilisikia, uh, hotuba yeah, yake yeah, he, alipo yeye alipoitangaza usiku huo iliitwa, yeah, maongeo ya Mekoni yeye, yeah, alisema Rumi ilipoanguka, yeye akasema aibu jinsi gani, kwa sababu Rumi ndiyo kichwa cha Ukristo wote. Ungewaza Mprotestanti akisema hayo, kwa hivyo kituo kikuu cha dini ya Kikristo. Vyema, tutafanya huo kama Jerusalemu ukipenda. Ukipenda kufanya hilo, hebu tufanye huo uwe Jerusalem kichwa cha haya mengine yote e, lile lile baraza la wazee la mafarisayo na la masadukayo, hao wote walikwenda huko Jerusalem. Hayo ndiyo yalikuwa makao makuu hasa, na katika maisha ya kidhehebu ya kubidi utambue uh, ya kuwa kanisa katoliki la Kirumi ndilo mama yao wote. Hakika ni mama, ilianzia toka Pentekoste kwa so sababu hapo ndipo walipofikia, walipounda dhehebu. Sasa sisi wa Protestanti wetu ndada wadogo waliotoka kwa kanisa hilo. Na sasa, natuseme ingekuwa hapa Vatikani leo au huko Yerusalemu kama ilivyokuwa siku hiyo ambapo ilipasa watu wote waje Yerusalemu, uh, kuabudu. Mbona walifanya hivyo katika siku za Yesu bana? Wao walisema watu wote yawapasa waabudie Yerusalemu, maana kuna mahali pamoja pekee ambapo Mungu atashiriki na wanadamu. Hapo ni chini ya damu ya dhabihu. Hiyo ndiyo sababu iliwabidi waje Yerusalemu. Mungu hatakutana na mwanadamu pengine popote ila chini ya damu atawapo damu basi mahali pako God, kwa kukutana na Mungu pameondolewa. Mungu yeah, alikata uh, kauli yake East, ya kwanza katika bustani ya Eden, kuwa mwanadamu angemwabudu yeye tu chini ya damu iliyomwagwa ya dhabihu. Hapo ndipo mahali pekee ambapo Mungu aliwahi kukutana na uh, mwanadamu. Wakati huo ndipo an mahali pekee Mungu aliwahi kukutana na mwanadamu, na hapo ndipo mahali pekee yeye akutanapo of na mwanadamu leo ni chini ya damu iliyomwagika ya dhabihu. Maana sijali and, ukiwa wewe umemethodist, baptist, presbyterian, ikiwa umeweza kusahau tofauti zenu Wakatoliki wa Kirumi au chochote kile, na uja chini ya damu iliyomwagika, Mungu atakutana pamoja nasi hizi zote. Hapo ndipo ambapo zote tutaweza kukutana na kushirikiana katika msimamo um, ule ule, lakini sipokuwa hivyo, yeye hatakutana nawe tu kwa sababu wewe ummethodisti, hatakutana nanyi kwa sababu mwapentekoste e hatakutana you know, nawe you know, chini ya shati moja hilo ni steps, chini but, ya damu iliyomwagwa basi dhambi zako zimekiliwa na kuondoshwa uweponi mwake, ndipo kwa damu na damu, damu kila mara iko mbele zake. Hivyo basi yeye aweza tu kuona kupitia kwa hiyo damu iliyomwagwa Waona, ukishaakiri dhambi zako, la sivyo wewe haupo hapo, huwezi kushiriki hu. Ndio sababu hauoni mambo yakitendeka. Kama kanisani wanakiri ya kuwa wanaiamini damu dam, lakini like, wanakataa mpango ule, ule, ule wa kupata ile damu neno, okay. naona uh, kunayo njia moja pekee ambayo Mungu ataheshimu neno lile. Hawezi kamwe kuliheshimu lile neno Ukija nakusema mimi ni Mkatoleki wa Kirumi nasisikiza hili litendwe, huwezi Methodist, Baptist au Pentekoste, huwezi kufanya hivi. Jia pekee uwezayo kufanya ni chini ya huruma za Mungu kwa neema zake, ni katika kupitia kwa damu iliyomwagika ya Yesu Kristo, useme Bwana na idai ile ahadi. Waona na ndipo ikiwa uchini ya damu hiyo, hakika Mungu anawajibu wakutimiza neno hilo lakini kwanza yakubidi uwe chini ya damu ile, waliona. Sasa saka siwajabu hawezi kuamini miujiza, siwajabu kamuwezi kuyaamini akimbiguni, siwajabu wanailaumu sababu ile ile walioilaumu nyuma huko right. Ndio sababu ile ile wanailaumu leo, mnatia kama yake Iwezaje kuwa tu, fulani, kwa sababu chini ya damu iliyomwagika tu na wale wangedubuthi, lakini ndugu fulani ambaye kwa unyenyekevu atii lile neno la Mungu, na kwenda huko na kuungana dhambi zake na kusahau mafundisho haya yote ya shati na kadhalika, na asimame hapo chini ya damu na kuliamini, wao wataka akumwita aliyerukwa na akili, wao wanataka kumfananisha na kundi kama vile Uh, tungesema sio nzuri uh, kulitumia barani, lakini eh, ni ili mfahamu yeye ni mtu mzembe na uh, uh, vivyo kuwa sisi tu wazembe. Unaona, mwamini ni mzembe kwa asiamini na asiamini ni mzembe kwa muumini. Hivyo ni nani mzembe? Lima ni, ni mzembe kwa mfanyi biashara na mfanya biashara ni mzembe kwa mkulima, mwaona. Kwa hivyo yu uh, yeye yunani. Basi nawambieni wokovu ni jambo la kibinafsi kati ya mwanadamu na Mungu pekee, mtu binafsi tukitafuta yeah, wokovu wetu kwa kuogopa na kuchesemeka. Nami sijui msimamo mwingine, kama mwalimu asubuhi as au kama mhuduma toka kwa Kristo, ila kuiwekelea juu ya neno, siwezi kuiweka kwa jambo lingine liwalolote. Sasa twaona hapo basi, kuwa chini ya damu pekee ndipo mungu amkutapo mwanadamu. Kwa hivyo walikutanika Jerusalemu na Kristo ni mwanakondoo wa dhabihu aliyetolewa na Mungu. Leo kuna mahali pa, pamoja pekee pa ambapo Mungu atamkuta mwanadamu, na hapo ni chini ya damu ya Yesu Kristo. Pengine popote pamekataliwa, Mungu hatayasikia. Waweza kufanya kila aina ya mwamsho na kila aina ya vyama na uh, kutetemeka na kuruka na damu na moto na moshi na kila kitu, lakini mradi tu maisha hayo hayalingani na lile neno na Mungu akayadirisha maisha hayo kikamilifu, basi Hakuna haja ya kujaribu haya, kwa sababu uko nje na God. Mungu hatakutana na the hayo hadi aje chini ya ulinzi wa damu hiyo, ndivyo kwa hivyo, maana katika maandiko tuna Yerusalemu kanisa linaye ni mbinguni, Yerusalemu ya kimbinguni ambako Mungu ju Mungu, na leo si chini ya kanuni za imani wala chochote kile tunachojaribu kukifanya Yerusalemu, tungependa Wamethodisti kuto uh, wangependa wangependa kufanya makao makuu ya Kimethodisti Yerusalemu leki, wangependa kufanya Rumi na mahali mbalimbali ambapo tuna makao yetu makuu, tungependa kuyafanya hapo Yerusalemu, uh, yetu. Lakini Biblia yasema kuwa Yerusalemu yetu yatoka juu, bao ni mama wawaumini wote. sasa na Kristo ni mwanakondoo aliyetolewa uh, na Mungu. Ona hivi eh, ile ilivyokuwa na kufaa sana kuonyesha kuwa hiyo Yerusalemu ilikuwa ikikoma. Lin, it was in effect. Ilikuwa hiyo. Ni mwana kondoo ilikuwa na maana hadi siku hiyo. Na Kristo akawa mwanakondoo wetu siku ile ya kusulubishwa, na siku ile hehebu iliposulubisha neno la Mungu na likakubali kanuni ya imani badala ya neno, hiyo ndiyo siku lile neno lilitimilika kabisa. Hapo ni hivi majuzi tu. Notice. Tazama la pili kwanza hapo Yerusalemu, pili wao wa kina nani? Wayahudi waabuduo wanaza hilo waabuduo wenyewe walikuwa wakimui yule yule wao, walidai wanamwabudu. Ungewaza jambo kama hilo kwa watu wabusana kama makuhani waliofundishwa, waliokuwa nashahadaadari hadi wao, labda wao walikuwa hawana budi kutoka kaasi fulani, kabla wa au bila kazi yoyote ila kuligawanya neno kulingana na mafundisho ya seminari, na walikuwa wameukoza ukweli wake makuhani huduma siku hiyo hapo katika makao yao makuu. na si wa kweli juu ya maneno haya yote ambayo wao aagili na kanuni za imani zao, wao huwa wanatia na damu ya Yesu Kristo juu ya mikono yao kwa kumsulubisha upya Bwana Yesu mara ya pili, wao wanamsulubisha Kristo kwa umma. Kwa nini kile kitu? Nang'ana tiacitu wana kweli kwa hivyo, ndivyo vile hasa wanavyotenda leo. Uh, right kwa sababu hii no, kwa sababu ya kumsulubisha Kristo, kwa sababu ya kuchukua lile neno na kuliondosha watu. Ndivyo hasa walivyokuwa wakifanya pasi neno lile, bali Mungu alikuwa akirudisha kupitia kwa mwana wake mwenyewe, kuthibitisha ilikuwa ndilo na yule wanayedai kwamba wanampenda yule Yehova aliyejidhihirisha mwenyewe kwa maandiko. Sasa yale yeye alisema angetenda, yale hata ambayo Mungu alisema angetenda na kuyaonyesha mbele zao. Kwa sababu ya kupenda makundi ya kanisa la na mambo kama haya, wao walimhukumu mkuu wa uzima, nami nilihukumu kundi lile lile leo nauliaki kama wenye hatia mbele za Mungu kwa lile neno la Mungu kuwa wanatenda jambo lile lile, azi ki kimeshtakiwa. Waebrania kumi na tatu nane ni yeye yule jana, leo na hata milele. Walimshtakike kwa sababu kanuni zao za imani asingalimkubali wao walioshuhudia hadharani kupitia kwa mmoja kati ya watu wao mashuhuri, ingawaje kwa ajili ya kanuni za imani zao wao walimsubabisha Kristo. Hakuna msomaji ambaye hawezi kusoma Matendo mbili thelathini nane kama vile mimi niwezavi kusoma na mengineyo jinsi mimi kwa kuyasoma, lakini kwa e, ajili e, ya kanuni za imani zao, kwa ajili ya tikiti zao za kibebu walizo nazo mfukoni mwao, ile uh, chapa ya mnyama wanayobeba kama kadi ya ushirika, kuchukua mambo hayo wao wa kumsulubisha Yesu Kristo upya. Walimuonea makosa yule mtu aliyekuwa ndiye lile neno, sivyo? Walimwonea makosa yule mtu aliyekuwa lile neno. Sasa wao ulionea makosa lile neno likitenda kazi kupitia kwa mtu, oneni wanatenda vivyo hivyo, ambaye alikuwa katika mtu huyu. Roho Mtakatifu anafanya kazi kupitia ni dhibitisho la Mungu kwa walijua kuwa yeye ni Kristo kwa sababu kazi zake zilidhibitisha alichokuwa alisema nani kazi yenu awezaye kunishtaki kwa dhambi kama siyafanya hasa yale maandiko yalisema ningefanya na ambayo nani aniambie mahali fulani nipoangukia ikiwa siyaonyeshe kila ishara ambayo kuwa mimi ndiye Masihi, kuwa mimi ndiye yule hasa mliahidiwa. Kasema awaisema vema, tuna Musa. Tuamini Musa alimwamini Musa mgaliniamini nami mm. cua nini uh, uh, Musa aliona siku yangu akasemani kuishi katika siku hii. Musa aliona mbali sana katika manabii you know, abakaishi you know, katika hiyo nani Mnahukumu nini manafiki? Mwaweza kutambua uso wa anga mbali hamwezi kutambua ishara ya wakati. Kwa hapo ishara ya wakati walimhesabia katika kundi gani? Aliyeruka na akili mwenda wazimu, na walimwonea makosa mtu yule aliyekuwa ndiye neno. Yeye alikuwa ndiye neno izila Juana sura ya kwanza yalidhibitisha hapo mwanzo, kulikuwako neno neno na, na, alikuwa kwa Mungu, naye neno alifanyika mwili na akakaa kwetu. Yeye alikuwa, na, kwe. e, alikuwa neno lilo hai la Mungu, kwa sababu yeye alikuwa akimdhihirisha Mungu kupitia kwake mwenyewe. Yeye alijisalimisha kabisa kwa, ye, so kabi kwa neno la Mungu, hata yeye na neno wakawa sawa na hivyo basi, ndivyo kanisa ipasavyo kuwa leo, kuwa neno la Mungu ni sawa. Awezaje kuwa sehemu ya neno hali kulionekana lote kwa matendo na sababu ilifanywavyo? Hivyo si kwa sababu ya watu, hiyo ndiyo sababu. Na ndani Mungu alinena nani kuhusu kuita watu hawa wahuni na hawa So. Yeah, ni wa wa uh, kwa sababu haya madhehebu yamewafanya watu hao waishi hivi. Wao walisulubisha kweli, na watu wanaita mkufuru zamani, na wanaekufuru wanaita kurukwa na akili, na wengineo wasijue kuwa wanamkufuru Mungu yule yule wanayekwenda kanisani kumtumikia. Je, basi na kustaki kikundi hiki chawahubiri leo? Hataki mtu huyu atutowaa nishtaka gani? Waliopada katika baraza asubuhi hiyo walipomsulubisha Yesu, kwamba yeye alijifanya mwenyewe Mungu, yeye alikuwa Mungu, yeye alivunja sabato, na alikuwa bwana wa sabato. Walimhukumu kwa sababu yeye aliifanya mwenyewe Mungu. Kuna haki ya kufanya hili? Kuna haki makuani, ikiwa kuna chochote kinachokuja akitakuja kupitia kwa makuhani. We sasa, linganisha hilo na habari ya leo wakati, so ili Mungu ilipendeza, Baba Mungu yule Roho kumwinua uh, mwanawe uh, alimfunika kwa uh, kivuli yule Mariamu, Roho Mtakatifu na akazaa mwili ambao angemtumikia na kutimiza kusudi la e yeye. Yule Mungu alikuwa katika Kristo, utimilifu wa Mungu kwa jinsi ya mwili katika yeye, akionyesha uh, kile Mungu alichokuwa kwa watu, akiruhusu ule akiruhusu ulimwengu wote ujue kile Mungu alitaka kila mtu binafsi awe mwana na binti alimchukua mtu mmoja na kutenda hilo. Na kwa sababu yeye hakujiunga na makundi yao ya kidhehebu, wao walimhukumu na kumsulubisha. Hakulinganisha hiyo Kalvari na leo kwa ajili ya kuonea kwa kidhehebu, ajili ya tofauti kati ya wanapo ambao wapaswa kujua lile neno na mpango wa Mungu ajili ya hayo wangekaa na madai ya a sababu, neno lile lile waliosema wanaliamini ndilo lile lilothibitisha alivyo. Yea, sababu Mungu alichukua lile neno lililokusudiwa kuwa Masihi na kulionyesha kupitia kwa mwanadamu. Wale wabidi wamwangamizi, njia pekee ambayo wangeendea ilikuwa kumwangamiza yule Masihi, na walilitenda katika upofu na kutojua, Ujumbe wa jumapili iliyopita, hivyo hivyo leo. Tuzo labda, mwanamume fulani aliyekosa, alikuwa na wito wa Mungu alivyojisikia, kanda ku seminari fulani, akajifunza kanuni fulani za imani ye, lazima hizo kanuni za imani au arudishe kadi yake ya ushuru, na hivyo yeye ana yeyote atakaye mkubali kwa sababu wakati mmoja alikuwa wa kitu fulani kingine na sasa na hukoania mtu huyo ana kasoro fulani, na watamkaribisha katika makutano yao, kati makutano yatazamia ishara moja tu pekee jani, ikiwa yeye anaamini yale waaminio, ikiwa yeye ana kadi, ikiwa ni Methodisti, ikiwa ana kadi yeye wa ushirika mwingine, iwe umoja au utatu au wowote ule A Church of God katika mashirika ya Kipentekoste na shirika hizo zote, kama yeye una kadi wao, hujua kuwa makao yake makuu yanimchunguza na kuchunguza akili zake na kumfanyia uchunguzi wa daktari wa akili na kuona ikiwa kipimo chake cha busara ni kikubwa kutosha kunena mbele yao. Ikiwa yeye hayuko hivyo wanamkataa na lakini, mwaona yawe yawe kiutazama mkono wa Bwana, ikiwa Mungu alimtawaza au la. Ilo ndilo litupasalo kuchunguza. Ni leo wao wanamsulubisha yule yule mwana wa Mungu. Mungu kati mtu wa Mungu yuaweza kwa neema ya Mungu kuitwa na Mungu kumwacha Mungu arudishe mng'aa wake kupitia kwake. Kazi nizifanyazo nini mtazifanya nani, yeye alisema maoni hivyo nani? Ikiwa e utoa pepo kwa kidole cha Mungu, nah, nah, kama tu ulivyosikia wa wakisema, je, waweza kuthibitisha ni kidole cha Mungu? Ah, e ningalipenda ningalipenda kusikia akiulizwa swali hilo. Wao walikuwa wajanja sana, wangalimuuliza wa <coughs> ni Mungu mwenyewe. Ilikuwa nikizungumza na mtu fulani jana, akasema vema, yawezekana mtu fulani aliandika Biblia hiyo. Nikasema naam, aliandika, ajina lake tumjua yeye kama Mungu. Aliandika mbali mbali kwa muda wa karibu miaka elfu nne yale maandiko nyuma huku toka kwa ajabu hadi kwa agano na yaliandikwa kwa mamia kwa kwa na mamia ya miaka mbalimbali na, na yaliandikwa na watu mbalimbali mbali, na wao bila kujua, katika sehemu mbalimbali za nchi, na hakuna hata neno moja linalolaumu lingine. Uh, yeyote aje chini ya ile damu ya Yesu Kristo na adai ahadi yoyote ndani humo, Mungu anawajibu wa kulitunza kine, hawatafanya hivyo. Wa watakuja na kusema ee, Bwana, nataka kufanya kitu fulani fulanikuu. Haleluya, Bwana, utukufu wa Mungu, naamini nimekipata. Haleluya, haitatendeka. Waweza kuleta elimu ya kusomea mawazo, lakini haitatendeka. Yampasa Mungu ataambue kutubu huko, yapasa Mungu afanye hivyo. Esema mambo mengi yanahusu hayo, lakini natumai mnafahamu. Tazama sasa, hawataki neno liwatwale. Kila mmoja wenu arudi. Mmebatizwa vibaya, mmebatizwa katika kanisa Kwa kwanza leo wanachukua neno la watu fulani ambao ni uango na njia ya mauti, na wanakataa kuchukua njia ya uzima, neno la Mungu nakusta katika ile neno la Bwana kuwa wanakosea, wanahatia ya kusulubisha au kuja kumsulubisha yule roho wanaita mkutano wa ufuo kanuni za imani na mifano wow. Uh, na bwana wao kuchukua dhehebu na kanuni za uh, za imani uh, badala ya lile neno alizosulubisha neno lake na kulifanya neno lake lisiwe na nguvu. Waonapo neno la Mungu waziwazi katika jidirisha lenyewe kuwa Mungu alitoa ahadi ya kuwa angalitenda he hili na hapa yeye na walifanyia mzaha na kuliacha. <laughs> Ni kukufuru. Nao wanajaribu kusulubisha lile neno lenyewe. Kwa nini wanalisulubisha? Hawezi kulisulubisha neno zaidi wasivyoweza kumsulubisha Mungu. kum Mungu gweza kusulubisha mwili alimokuwa Mungu, mwana wa Mungu wangesulubisha huo mbali, hawezi kumsulubisha Mungu. Yeye alifanywa hivyo wakati huo kusudi awe dhabihu, awalete wana wengi waliochaguliwa tangu asili wa kwa uzima wa milele. Iliwabidi wamsulubisha wakati huo, lakini hawezi kufanya hivyo sasa. Hawezi kufanya hivyo maana wenyewe itadumu bali wao wao wamefanyaje? Wao wameundaje? Wewe, mhubiri, wasemaje? Basi unajengaje msimamo wako hapa, kuwa wao walimsulubisha wakati huo, wao wanasulubisha nguvu za Injili juu ya watu kwa kanuni zao za imani. Hilo, uh, ndilo sulubisho ambako, uh, uh, umati umewekwa katika hivi vyumba vikubwa vya maiti vinavyoitwa makanisa madhehebu na kutengeneza mipaka ya kanuni za imani, na hilo ilikuwa na neno la Mungu haliwezi kuwa na nguvu juu yao, kwa sababu wao wanayahukumu mambo yale yale Kristo aliyesema ya yatatendeka. Hawezi kulingana na kanuni zao za imani, na wala Yesu hakuja kulingana na kufahamu kwao juu ya kuja kwa, alikuja kwa njia ile Mungu alimtuma naye alikuja hasa kulingana na ile neno. Oh, si ajabu yeye alisema mambo haya yamefichwa kwenye hekima na akili akawafunulia watoto wachanga ambao wangejifunza. Je, mwafahamu? Oh. Wao wanasulubisha Oh. <laughs> nguvu za ile neno. Okay. Ina uh, Okay. mafungu <laughs> <yama> <laughs> yeah. tu, ya maandiko hapa huenda nikataja tu mawili au matatu ya. Wao yao walisulubisha, mwasema walisulubishaji neno Yesu asema wa, kuwa ni yule yule jana leo na hata milele, Waebrania kumi na tatu nane. Wao husema ma, right. Kwa njia fulani sema, na ikiwa Yesu amesema kuwa agizo lake la mwisho kwa, kwa kanisa ni enendeni ulimwenguni mote, Marko kumi na sita endeni ulimwenguni mote mkahubiri Injili, ishara wafuata hao waaminio mote kiumbe na haitaufikia nusu milioni wanaokufa kila mwaka ambao hata hajawahi kusikia jina la Yesu. Hivi ngali agizo kwa wote, ingali ya agizo la Mungu ulimwenguni mwote, kuhubiri injili kwa kila kiumbe. Aaminiye na kubatizwa ataokoka, asiyeamini atahukumiwa. Hala hizi zitafuatana nao waaminio. akiwa na funguo za ufalme ambazo Yesu alikuwa wa walikuwa amemchotosemacho. okay, hapa nitakusema right juu huko katika, oh, Pentecost. So wa waliuliza atende nini ili wapate roho mtakatifu. Hu walikuwa wakiifurahia, wakishuhudia wengine uh, wakitenda kile wangeita uh, upuzi huh. Wakiyumba yumba wakirukaruka wakianguka wakitenda kama alezi wale wamelewa na mvinyo mpya, lakini kulikuwa na mtu aliyesimama anaitwa Petro, aliyekuwa na funguo za fau. Alisema, sivyo mnavyodhani matenda bei watu hawa hawakulewa kwa maana ni saa tatu ya mchana, lakini jambo hili ni lile ililoneno mona ritena kwa nini? akionyesha kuwa roho hiyo ngali neno na neno lingali ni roho neno la Mungu kuwa kama ilivyo neno akino cha nabii Joeli Joeli mbili ishirini na nane. Itakuwa siku za mwisho asema Mungu nitamwagia watu wote roho wawote, roho yangu nabii akisema pale kwa ujasiri mama hapo kwa kundi hilo nakulihukumu, hilo ndio lile ndilo nilo nabii: nitamwagia watu wote roho yangu, na wana wengi na mbindi wenu watatabii. Nitamwagia watumishi wangu wanaume na wanawake roho yangu, nami nitatoa ajabu katika mbingu juu na katika dunia, moto na minara ya moshi na mvuke wa moshi. Ilikuwa neno Nao walicheka na kufanyia mzaa, na waliingia ukumuni, na mji huo ukateketezwa, nao wakawala watoto wao. Waona leo wao ni watu waliotawanyika ulimwenguni kote, wonyesha kuwa mtakatifu mbado neno la Mungu kulileta neno hili lipata kuishi. Yesu Kristo alikuwa yule mtu mwanadamu, Mungu haleluya, alikuwa la Mungu ye yeah, alikuwa Mungu oh, katika mwili. Alirudishe lile neno la Mungu kwa wakati huu, fanya kizazi hicho kione ile andi ya Mungu kwa wakati huu aa, mtakatifu Roho wa Mungu juu ya lile neno ilioandikwa, akijaribu kumpata mtu fulani ajidirishe mwenyewe kwa wakati huu, kathibitisha kuwa ni yeye yule, jana leo na hata milele. jila ya Yohana kumi na nne kumi na mbili, kazi ziifanyazi mimi ni nani, mtazifanya. Yesu Kristo yeye yule jana na hata milele, la mara linajaribu kutafuta njia yake kujirudisha lenyewe, na hawangemfanya watu wale waza sana tu na debu ya hiyo tabia vidogo alivyokuwa navyo na kadhalika, vitwa vyao makanisa yao. Kwa hivyo wao hawangemsikia hiyo, wao wafanya joyo jambo lile lile kumsulubisha. Petro katika siku ya Pentekoste alisema inyote, mkao Yerusalemu katika Uyahudi, mkasikize neno yangu, watu hao el akawaambia tubuni, mkabatizwa kila mmoja kwa jina lake Yesu Kristo mpate endeleo la dhambi zenu, nani mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu, kwa kuwa hadi hii ni kwa ajili yenu na watoto wenu na watu wote walio mbali, na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wamjii. Ilo ndilo ilo wabidi watende, watubu na kubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Na leo Kanisa Katoliki la Kirumi walishikilia Baba, Mwana na Roho Mtakatifu kuchukua mahali pa mandela ya ushirika, kutoa nje ulimi na kula ule mkate mwembamba wa duaa na yule kasisi anywa divai, nanyi mmoja pamoja kuwa Roho Mtakatifu wanaoita misa takatifu. Na Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni ubatizo wa utatu hali hata haujanenwa katika Biblia. Jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu ni Bwana Yesu Kristo, na usionyeshe ila pege juu chenye ukaidi kama Petro alivyosema jio kweni, na kizazi hiki chenye ukaidi. Waonyesha wao wanafanyaje? Walifanyia mizaa na kusema pesa letu halifundishi. Basi mna hatia, mna hatia ya kusulubisha Yesu Kristo kwa kuziondoa mbali nguvu au mtu fulani wa jirani wote au mtu fulani apaswa kujitenga, hilo <coughs> halinge wasumbua Kristo, wangeendelea na mtu huyu eh, kama, kama Mungu haimbidi awaongoze watu wafanye ghasia kupinga haya, wasisababisha uh, vifo vya mamilioni. Itaanzisha uasi mwingine. Ni aibu kufanya hivyo. Jambo lile ile itatendeka hapa hapa. Jambo lile lile hasa tena. hiyo ni kweli, wa laitu angalifu sana, kweli pekee na kuona kweli ni nini. tunajaribu kuamini hii, tunajia nini tena? si njia sahihi, hicho si kitu. Alisema, tubuni mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi. Sasa hata hata lisema wao wao walifanya nini? Naam. Hilo ni jambo moja tu. na ishara hizi zitafuatana na hao aliupu, kila taifa, kila imani, kila lugha, kila jamaa, kila watu, ijili ile ile, ishara hii zitafuatana na hao waaminio. Na mtu anapojaribu kuondoa hilo katika Bibilia, yeye asulubisha nguvu za ijili kwa makutano hao. atakayoweza kupitia kwa ambaye haijapata moshi wa kanuni za imani na kadhalika, yeye aweze kutoa nuru kwa. So, waliamka na kutendeza taa zao na kusafisha dohani, lakini kumechelewa zaidi. Basi mtu awaonapo, uh, Walutheri, wa Presbyterian, Wamethodisti wakijaribu wa kuingia katika siku hizi wapokee roho wa Mtakatifu, basi wow. Mwajua tena wao wanaweza kunena kwa lugha na, na waruke juu chini, bali tazama kile kinachotendeka kwa hakika. Wow. Ni ishara ya wakati kuwa umekwisha. Tuko katika wakati wa mwisho, saa yoyote kanisa huenda likasikia wito, yeah, njoni huko juu. Amina. Salioaa mtakatifu hapa dhihirisha Yesu Kristo kupitia wale ambao yeye aweza watumiasha mwenyewe, shuka apigwa picha aionyesha afanya ishara anena juu yake na kadhalika, bitisha tu as yale alisema kufanya, hasa mambo yale yale alisema angetenda, sio kanuni fulani za imani eni kundi la kuta zenye kupakwa chokaa, ninyi sikitu, ila nje yenu imepakwa rangi kwa mavazi na kala zilizogeuzwa na ndani ni mifupa ya wafu. Yeye hakuwabembeleza maskini mgalilaya mmoja ana mmojaanaarema, lakini yeye hakuwabembeleza aliwakaripia. Yohana alisimama yule mtangulizi wake, alisema yeye ni mwingine ambaye hakuwapendelezi si hapa, mkisema mnaye baba ndiyo Ibrahimu. Waweza kutoka kwa mawe haya kumnunuia Ibrahimu wana. Naam Bwana, shoka limekwisha kuwekwa penye shina ya mti, kila mti usiozaa matunda mazuri utakatwa na kutupwa motoni. Uh, uh, uh, uh, naam Bwana, Mungu ni mkali na endabiti na asiyecheza right. neno lake. Naam Bwana. akijidhihirisha katika mwanadamu aliyeitwa mwana wa Mungu, na yeye alithibitishwa vema na kuthibitisha neno lile la hadi kuwa yeye alikuwa ni Masihi. Musa alisema huyu masihi akija, yeye atakuwa ni nabii na mambo haya yote yatatendeka. Ile mwanamke akiwa akisimama hapa kisimani, na hali hiyo yote chafu aliyokuwa aliyokuwemo ilipanisha nini, kuwa Mungu katika siku hizi za mwisho, tangu wavute wale waliotufuka usiku uliopita li arusi au wakati mwingine ilipohubiri hapa, ile karamu ya harusi yeye alisema jinsi alivyosema, nimeandaa karamu kuu na kadhalika, na watu hao wote nimewaalika na kila mmoja alitoa udhuru, sitakuja. Okay, kwa maana ingeharibu haribu kanuni zetu za imani. Nisikuja kwa sababu nina mke, nimeoa mke, yeye hata niruhusu nije. Niliolewa na kanisa chini hapa, mama yangu alikuwa Methodisti au mbatisi me, au Mkatoleki au hata siwezi kuvumilia hilo. Alisema nini? <laughs> Yeah, hamtaonja Masihi aliyethibitishwa kabisa, neno lilothibitishwa kabisa, lile neno lililoahidiwa jile, Mungu aliyeahidi neno, kwa hivi ndivyo Masihi angalikuwa hapo. Yes. yeye alikuja na kusimama ha, aliwaambia sasa, nimeshindwa wapi? msiponiamini mimi it? mimi kama mwanadamu, amini ni kazi nizitendazo, so maana, maana hizo ndizo Mlimpata huyu wapi? Na bila kusema hii alikuwa yeye alichukizwa. Yeye alisema <laughs> angetenda kazi nyingi kuu na akawaelekezea kidogo na akaondoka kwao. Yeye alisema Nabii hana heshima kati ya watu wake mwenyewe. Maana katika nchi yake mwenyewe tazama au nchi yake mwenyewe. Yeye huyu msii aliyethibitishwa kamilifu. Hapo Yesu mwenyewe yeye alisema siwezi kufanya chochote ila kile nionacho Baba akitenda. <laughs> Aliwaimiza kuuliza ikiwa huyo sema, yule mwanamke mwenye siemba, yeye alimtambua yeye hakupotosha ile ta. Yeye alikosea kwa tabia, hakika hakuna yeyote angeliunga hilo mkono. Sheria ya Mungu imekataza hilo. Yeye alikosea kwa tabia, lakini yeye, unaona, Mungu akuhukumu kulingana na una jinsi ulivyo, yeye hakuhukumia jinsi ulivyo mkuu ama jinsi ulivyo mdogo, huhukumia moyo wako jinsi unavyotaka kuwa, na hakutaka ukuzi uh, wowote huo ulioangazwa mbele yake. Hivyo ndivyo alivyotaka, haijalisha alikuwa vipi wakati huo. Alikuwa tayari kuja. Mungu huhukumia moyo, mwanadamu huhukumia kuonekana kwa nje. Mungu utazama moja, haijalishi yeye alikuwa vipi. Mugu hiyo iliangazwa na hilo lilitosha, yalipata kiini cha uzima wa milele. Jamani, hili nikuu vipi kwangu, mwana kuona na kujua kuwa ni hiyo kweli. Nitashikilia, nita hili. Mungu aliye mbinguni atainua na sauti yangu itakuwa katika kanda za uh, simaku za wakati mkuu wa Mungu huko ng'ambo na itakihukumu kizazi hiki katika siku ya mwisho, kwa sababu iko katika kanda zimaku. Kisha itakuwa katika kanda ya milele wakati huo hiyo ni kweli, itakihukumu kizazi hiki cha ubiri ambao wana mfano wa utau wa mbali, wanakataa nguvu za neno. Dhihirisho lake lilipo limethibitisha kikamilifu ya kwamba yeye yungali ye Yesu Kristo, yeye yule jana, leo na hata milele, na washtaki kwa neno la Mungu. Nipate hadi nyingine upesi, kwa sababu hatunazo dakika kumi na tano hivi pekee. Hapo wow. hapo wao nini? Jamani, habari walimsulubisha yeye. Ya tatu, wao walimsulubisha kwa kutokutambua neno ililoahidiwa la Mungu likidhihirishwa. Mbona walimsulubisha mtu huyo? Je, waweza kuanza? Hebu nirudi nyuma katika moja hii mbona wakewangimsulubisha mtu kama huyo? Kama Mariamu, kama nilivyosoma kitabu kilichoitwa wakati moja mkuu wa nyumba ya Daudi, iliandikwa na Ingraham daktari Ingraham. Book, a kitabu kizuri, ni mchezo wa kuigiza tethaniwa kuwa uh, kwa sehemu kweli ya maandiko ya kale yaliyotoka kwa mwanamke aliyeitwa Adina nayeye alikwenda Palestina toka huko toka huko wa Misri akarudi, uh, Kairo naamini, akamaliza elimu yake, na alikuwa huko katika wakati uh, wa Kristo. Naye ilimpasa kumwandikia baba yake barua hiti. Kama ukichukua ukisoma, ni kizuri sana, huu wa nyumba ya Daudi. Mtu yule yule aliandika nguzo ya moto, toka kwa hicho sisu zimio, alitoa zile amri kumi. Sasa twaona kwa katika kitabu hiki, huyu Edina <laughs> aliandika barua naye alisema katika siku ya kufumbishwa, kuwa Mariam Magdalena, ambaye alimtoa pepo saba, alikimbia mbele ya umati na kusema yeye amefanya ni nini? Yeye ni amefanya nini? kuponya tu wagonjwa na kujaribu kuwakomboa wale walio vifungoni, ila mazuri Niambieni, nani akamchapa kovi hata karibu amaangushe huko uwanjana kusema je, ungemwamini huyo mwanamke mvumbavu mbele ya kasisi wako? Maona mwaona ivo hivyo, yale alikuwa ametenda nini? Yeye hakutenda chochote. Ana walimsurubisha kwa nini? Maana hakuchambua yeye, alikuwa ua na i ambeo wa ubiri na watu wasikilizi na waalimu, watu wa kisasa wamusa sana. Watu waamini kuwa huu ni uchawi au Iblisi au kusoma nafikira au vumi fulani au kifumba macho fulani The... andi watu hawatambui kuwa, kuwa isnenu kwa siku hii <sharp> ni ishara siku za mwisho. Kanisa usipokuwa waebla wa watasema, vyema, huo ni utani tu, huo ni uvumi vyema. So, so, so, so, so, watasema hapa chini fulani na fulani, lakini waache wakati mmoja wathibitishe kitu hiki halisi. Wacheni wakati mmoja wathibitishe kuwa si sahihi, hawawezi kusikana kamwe kukosea na haitakosea kamwe, kwa sababu ni Mungu. Basi wao waopenda kutaja some... na kudhani lo, kama ingekuwa mtu fulani aliye na jina kuu eh, you know, kwa sababu ni kundi ndogo ambalo limetupiliwa mbali. Ema tuwafukuza watu hawa kanisani mwetu hapo. Wao walikuwa akija kwa kundi letu naona lakini waliandamana na hiki na kuandamana na hiki na kile na sasa waona wanaelekea kwa vema. Tazama, ni nini? ni nani? Mimi sijali wangesema vitu hivyo juu ya Petro, Jacobo, Johana. Na Johana simjinga na asiyeelimika walisema, lakini liwabidi watambua kitu fulani eh, kilikuwa kimetendeka tangu alikuwa na Yesu hilo ndilo ililoleta <tipa> tofauti. Mwaona, wao walitenda hayo kwa sababu hakumjua yeye alikuwa nani, hakujua kuwa thibitisho la neno la Mungu alikuwa alimesimama hapo, uh, siku hiyo a, ilikuwa hivyo siku moja, na ilikuwa sawa, ilikuwa wakati mmoja walipokuwa tu watii torati hizo na kadhalika, lakini torati vile vile walizokuwa walikuwa wakizikii waleteza kwa wakati ambao yeye angekuja nawe, mtu huyu ambaye ilimpasa awe kwa walikuwa na sehemu hii, lakini wakuchukua ile sehemu nyingine, na wanatenda vivyo sasa wao, na wanamwamini Yesu Kristo, na wanasema wanaamini na mengineyo. Lakini hukana saa tunaishi bado, wanarudisha ile mali ya kale tena. Mwanadamu kila mara umsifu Mungu kwa ajili ya yale ametenda, akitazamia yale yeye angetenda na na atatenda, na kutojali yale yeye anatenda na kuhukumiwa kwayo audhani. Oh, Mungu dii waajabu, jinsi alivyo mkuu! Kile yeye atakachotenda yeye, atakuja kutakuwa na kunyakuliwa siku fulani na kwenda nyumbani na kukana na ishara zile zile na maajabu hasa, hapa wakati ambapo maandiko husema kuwa yeye atafanya wakosa jambo lote, hapo wakimwongoza kipofu. Yesu alisema wote watangu kwa shimoni. Ebu ombeni Mungu tu afungue macho yetu katika siku hizi za mwisho. Vyema sasa vivyo wa wanatenda jambo lile lile leo, leo. Wa ukana uh, na kumsulubisha uh, so Mungu yule yule leo, leo. Kwa kutokunjiwa vivyo kwa kumkana na kutenda, kwa kukana mambo yale wanayotenda leo, wao hawamfurudishi Kristo tena hasa, lakini wao hukufuru Roho Mtakatifu na kwa kufanya hivyo, wao wanaje? Wao mkufuru Roho Mtakatifu vipi? Vipi wali, eh, wali mkufuru vipi hapo? Huko nyuma hawangeweza kumkufuru, wakati huo hakuwa amekuja. Walimwita Yesu Beelzebuli, walimwita yeye Beelzebuli no, kwa sababu yeye angejua siri za mioyo na kadhalika, wao walisema huyu ni ibilisi, no, well, yeye yumpiga ramli, hivyo ndivyo yeye atendazi, haya ni kwa kupiga ramli yeye, si kingine ila ibilisi. hawakuwa He hey, nabii kwa miaka mia nne uwanawezivyote vile kuwa na huruma unapokufuru na kumwita roho wa Mungu neno la Mungu ambalo limethibitishwa na roho onayeni, neno lasema hivyo roho analithibitisha, na unamwita kitu chako. Umevuka patwarema na ukumu, na uwezi kusamehewa hili ulithibitisha e, ikiwa kazi hazifanyi kunihusu mimi, basi endelea tu na kusema najinenea habari zangu mwenyewe kazi Eri mwamini kazi Bwana, sababu yeah, ndiyo wakati akasema, you know, mwajua, kesho jua litang'aa au kutakuwa dhoruba, kwa maana mbingu eh, ni nyekundu tena kumetanda, kesho kutakuwa na kung'aa. Kasema mawezo kutambua uso wa anga, lakini ishara za wakati hamjui lolote. kusikusi ngalimjua well, Mungu well, mngaliijua siku yangu, wakasema so, unajichukulia mingi, mingi unajifanya mwenyewe wa Mungu, nao wakamwangika msalabani, na Roho Mtakatifu leo siyo nafsi ya tatu, Mungu mwenyewe aliyediririshwa katika mwili wa mwanadamu, wa damu ya Yesu Kristo kutakasa maisha apate kujirudisha mwenyewe kwake na walisulubisha neno lile lile. You understand? Sulubisha kwa Kristo leo ni watu watakaokataa mwana wa Mungu aliyethibitishwa na kudhihirishwa miongoni kwa mambo yale aliyosema yangetokea katika siku za mwisho kwa neno lake, mwaona sasa? libitishwa lile ile la paso liwe lile lile ikiwa e yeye jumana ajule yule wa Mungu, sababu yeye alisema katika Yohana kumi na nne kumi na mbili sa kazi nizifanyazo but... mimi nanyi mtazifanya. Ibrania <laughs> kumi na tatu nane iyeye jule jana leo na hata milele. kanda ni yangu Yohana kumi na tano zikanda ni yangu ayuma yangu akanda ni yenu, ombeni tu lolote mtakalo, nani mtatendewa. Naam. Kumbuka, wao walikuwa watu wa kidini mno waliotenda hilo. Hapo watu wa nje walikuwa watu wa kidini kwa siku hiyo. Hao wanaofanya hayo leo ni watu wa dini sudubisi lile lile jambo lile lile siku hii hapo. Wao walimsubisha yeye wakati huo, hakika ndipo wao walikuwa ikikana neno la Mungu lililodhihirishwa kubali kanuni zao za imani badala ya yeah. Lile neno si hilo ndilo wanalofanya siku hizi. Hivyo hasa wanatenda yale yale leo. Yeye alikuwa neno and na wao walikataa yeah. Ile neno ilo ndilo jambo moja yeah. Nataka yeah. Msilikose oh, nataka mlizikose na yeye alikuwa neno, na walipomkataa, walikataa neno, na walipomkataa, e, walimsulubisha. Na hivyo hivyo wanafanya leo, kukataa niamukubali kanuni za imani yao, na wamesulubisha hadharani mbele ya makutano yao kazi ya Roho Mtakatifu, na wanahakia na wattatu katika jina la Yesu Kristo. Kwa miaka kumi na mitano nimemwona yeye akipenda kote duniani na hali wao wangali wanashikilia kanuni zao za imani wanahatia. <coughs> wa wawalichukua leneno ambalo lingeleta ka kanisa makanisa yote pamoja na kuunda umoja mkuu wa kindugu kati ya Wapentekoste na wengineo. Wao badala ya kufanya hivyo, wao walilikataa na kulitupilia mbali, na wamelifanyia mzaa na kuliita kila kitu. sasa sasa, wa muungano wa kanisa kupitia kwa mpango wa abisi wajaribu kuingia na kusema sasa. Uh, tutakuja tununue mafuta yeah. Wao wamekataliwa na wame hatia ya kumsulubisha Yesu Kristo. Yachukue kwa masharti ya Mungu, masharti yako hayawezi kufanya kazi oa walikatana la Mungu lililodhihirishwa kwa ajili ya kanisa imani zao na wanatenda lile, lile leo. Yeye alikuwa ni neno. Injili ya Yohana kwanza Vema, hebu tufungue kwa dakika moja hivi kumsulubisha upya. Hebu tufungue Waebrania sura ya sita na tusome kidogo. Waebrania sita, na tuone ikiwa tumsulubisha mwana wa Mungu upya, tuone kama yaweza kutendeka. Masema uwezi kumsulubisha tena mara ya pili, tutaona ikiwa tutaweza au la. Right? Ila Mungu ni kweli sivyo? Ebrania sita moja. Kwa sababu hiyo uh, tukiyaacha mafundisho ya kwanza ya Kristo, tukaze mwendo ili tufikilie utimilifu, siweke msingi tena wa kuzitupia kazi hizo na wani na wa kuwa na imani kwa Mungu na uh, wa uh, mafundisho ya mabatizo na kuwekea mikono, ikuliwa wafu na hukumu ya milele Kwa maana someni nami kifungo kimoja tu. Nataka nini msome nami sasa? Kifungo cha nini? Kwa maana hao waliokwisha kupewa nuru, kukionja kipawa cha mbinguni, wanu washirika wa Roho Mtakatifu, na kulionja neno nzuri la Mungu, nguvu za zamani zijazo, wakaanguka baada ya hayo, haiwezekani kuwafanya upya tena hata watubu, huwa wanamsulubisha Mwana wa Mungu mara ya pili kwa nafsi zao na kum, kumfedehi dhahiri. Sasa je, hilo neno langu au lake? Mtu hakuwa walikuwa waumini waliokwamia mpakani. waliokwenda ni mfano halisi wa safari huku, kutoka kwa tatu ni mfano tu wa kwingine kwote. Tazama, tazama nyuma huko, hebu nikuonyeshe kitu fulani sasa, kwa dakika moja hivi. Samahani kwa kumsema. Tazama, Israeli waliwachukua watu kumi na wawili, moja kwa kila kabila Wakimabebu wapeleka madi ukingoni mpaka wa nchi ya hadi waonyesha wao mambo mema yatakayokuja walichokuwa nacho, walirudi ya e nyuma wakilalamika kuwa hatukuweza kulifanya. Lakini kulikuwa na wawili kati ya hao kumi na wawili, Joshua na Caleb, walisema wao walitazama neno Mungu, walisema niye nas zaidi ya washindi kwa kuitwaa hawa waliotendea pale na Mungu likionyeshwa kuwa kweli nini? Ah, hawakuwa wamefika huko, hawakujua ilikuwako. Ni wao walishuka kuona ilikuwako, ilikuwa pale Emna Joshua oshma, walikwenda ng'ambo na kuleta kichala cha zabibu na kuwaruhusu wale baadhi yake, na walionja nchi nzuri, na ndipo akarudi nyuma na kusema watu binafsi wawili lakini, yes. Namna gani kanisa la presbiteria litapokea Roho mtakatifu na wote watapeleka hati zao daima, husiwa zaidi. Na ni mwadhani ninyi wa Methodisti mtafanya hivyo, ninyi hamtafanya kama. Je, mwadhani ninyi waumini wa utatu mtapokea jina la Yesu Kristo na mbatizo kila moja wenu katika, hamtalitenda kama wa kuamini hampakana, ndio wasema. Hawa watu hawakuwa waumini? Wao walikuwa waumini, hao walidai kuwa waumini, lakini jambo kwa neno, walikuwa Waisraeli, waliondoka wakupitia kwa damu, waliondoka wali wali wali wali chini ya ishara ya Musa, walikuwa wameona ishara hizo zikitendeka. Mungu alisema nitawapeleka huko ng'ambo, ilipopitia jambo muhimu, lakini ilaijiwa kuwakuja wao wangesemaje, ah, hatuwezi kulifanya Mama, na hapo alirudi na zabibu na kila kitu kudhihirisha kuwa Injili ilikuwa nzuri. Mungu ni kweli. Mungu alisema nitoa peni, lakini yale mazingira lo, kasema tuonekana so, kama panzi kando yao, hatuwezi kulifanya haijalishi vipi. <todicum> <todicum> miaka michache iliyopita, wakati kibanda kikuu kilichokuwa hapa kama maskani, aliingia akaondoka nje hapo na kunizungumzia na kusema mbili utahubiria vizigiti vine siku moja hivi karibuni kwa ujumbe kama huu. Nisema nitahubiria uh... vizigiti vine, maana Mungu aweza kumwinulia Ibrahimu watoto toka kwa hivi vizigiti hivyo. Ni kweli nisema. uh... ikiwa una jambo fulani ambalo unaweza kuthibitisha kuwa si kweli, ni jambo moja kuwika wika. lakini iwapo kudhibitisha hayo ni tofauti hiyo ndiyo huleta tofauti then hapo yeah. Kwa hizo kanuni za imani wao walimsulubisha yele upya. Oh, sasa Waibrania sura ya sita, yes. Tukiendelea chini tungesoma kuendelea kote mpaka hapa, na wakati mwingi niliandika kifungu fulani hapa pale. Itakuwa Waibrania sura ya sita nadhani. Haiwezekani wa wa kwa wale waliopewa nuru na kufanywa washirika wa Roho Mtakatifu. Sina wakati mrefu uliobaki, maana ninaandiko lingine, nataka ninyi mlisome kwa muda mfupi. Zama ile wenyewe wanamsulubisha Mwana wa Mungu upya upya. Walifanyaje? ni kwa kuwa na muoji na kujua kuwa ni kweli na kisha Walimfanyiaje Yesu? Walimpebei, walimvua nguo zake na kumwangika msalabani na kumpigilia meshumari juu hapo. Yule mkuu wa uzi wamefanya jambo lile ile leo. Kwa nini? zao zaia wametenda jambo lile lile, wameyavua mambo, wameuvua ule uzuri na mabahi ya kwa wa kujaribu kuweka mahali pengine na kumwangika yeye msalabani kwa nini? Hapo walimsulubisha. Sasa fungu la kunukuu la mwisho, yeye huyo mtu wahamani sana, walifanya hivyo, hakumjua yeye. Leo hajui hii ni kweli, bana waone bubu na vipovu kwa hayo, hawajui. Hiyo ndiyo sababu kanuni za imani zao na mbali mapokeo yamepeleka mbali katika kufunga know, sasa sikilizeni kwa makini. Hiyo kuna jo yannajo lakini, neno hili ni uzima, ukilishikilia tazama. Ah, si kitu fulani tunacho kinene ambacho labda kitatendeka baadaye, ni kitu ambacho tayari kipo hapo pamoja nasi na kinatendeka yeah. Si kitu ambacho kitakuwepo kitu kilichoko, hatushuhudii yes. Twajua kila yeye ametenda, twajua kila yeye atakachotenda, lakini sasa twanena kila yeye anachotenda. Huu ndio wakati wetu. Labda hatuwezi kuishi tuone kule kunyakuliwa, labda naweza kufa leo, nayo waweza kufa leo, sijui. Enkunyakuliwa kunakuja huko, ni huko, ni huko kujapo tutakuwa huko msipodaike ndivyo. oh, wengine wao watati kuwa uh, uh, kote toka kule nyuma, katika zile nyakati zote ambapo wamekuamini na kukutazamia wao. oh, walitembea katika nuru ya siku yao, na nuru hiyo ndiyo hii Yesu. So, Kristo ni yule jana, leo na hata milele. Acheni za imani na muamini neno hii, ili ni kweli, neno ni kweli. Alisema neno langu ni roho neno langu ni uzima. Utapokeaje uzima ukikataa uzima? Utaingizaji mafundisho la shati ambalo ni mauti, neno la uzima? Je, ulitupilia mbali neno la uzima uchukue mauti? Utapokeaje haya mawili kwa wakati mmoja? Huwezi kufanya, na kila neno mwanadamu liwe uongo, ila fundisho la shati uongo neno la Mungu ndilo kweli nahimiza mtu yote anioneshe mtu yeyote na najua kanda hii inaenda ulimwenguni kote mtu yeyote asikamu yeyote atakaye kuja isome hapo au mbele ya makutano haya na kuonyesha mahali pamoja ambapo mtu yeyote aliwahi kubatizwa katika jina la baba mwana roho mtakatifu wa uzima neno la uzima na kulizurudisha mbele ya watu sasa. Wao walifanyaje? hakuijua kuuzu watu kutembea kwa kutokajua hajui. Hiyo ni kweli, wanadhani ni aina fulani ya dini. Hawachimbi chini kutosha waingie katika roho ya ufunuo. Hawaombi kutosha, hawamlilii Mungu kutosha, wanachukua kijuujuu tu. Vema naamini Mungu, yani anaamini jambo lile lile. Shetani analiamini zaidi ya watu wengine wanaodai wanaamini. Shetani analiamini na kutetemeka. Watu waliamini tu na kuendelea, lakini shetani kutetemeka, akijua hukumu yake inakuja, na watu waliamini na no, wajali hukumu inakuja, hatia ya kumsulubisha yeye na kishtaki na kizazi hiki ilowapata the na hatia kwa neno lile lile ililowapata na hatia mwanzoni. Hiyo ni kweli. Yesu alisema ni nani aweza kunihukumu kunihukumu mimi? yalikuwa neno iliyofanyika mwili na leo neno lile lile limefanyika mwili Petro alisema katika shtaka lake, katika matendo. Hebu tukisome. Petro alipoyaona haya yakitendeka kile wametenda na kile kifungu cha yeah, yes, yes, ishirini na mbili ni maneno Yesu Mwanazareti <inaudible> aliyedirishwa mtu aliyedirishwa <inaudible> kwenu na Mungu kwa miujiza na maajabu na ishara ambazo Mungu alizifanya kwa mkono wake kati yenu, kama nini wenyewe mnavyojua, waza wa walivyosikia wanena na kushika nyoka, kunywa vitu vya kufisha havitawadhuru, wataweka mikono yao juu ya wagonjwa na watapata afya. nya wagonjwa waae umepata bure, tumeni bure. na mipango hii yote ya kupata pesa na mingineyo e na imenasa vitu vyote leo, si ajabu wamejawa sana na bwana Nina, Grah, ya kufanya kama mhudumu wa injili ya Yesu Kristo pamoja na ishara hizi, na kuthibitisha kuwa yeye maana makali ya mkuki yametoka hapo mibarani, ambapo wamelelaumna kusema, msiende huku kusikiza upuzi. yake mpya katika kule kujivua nguo hadharani kwa kisasa ambako so kulindwa na sheria kama ilivyokuwa Sodoma na Gomora. Mwaona mbwa jike atatembea katika barabara ya mji, wakati okay fulani hakuna hata mbwa dume mmoja atakaye mjongelea. Okay, uh, hata kitu fulani kitendeke, na kila mbwa dume atamwendea yule jike. Kuna kitu fulani kinatendeka kwake Haumjamo hilo. Nakushtaki kwa kusulubisha neno la Mungu mbele ya watu. Wanawake waliopunguza nywele, wanaovaa suruali fupi na wasimama katika kwaya. Mtu fulani aliniambia hivi majuzi, mwanamke fulani aliniuliza, alisema, wapi wafikiri neno la Mungu unawafundisha watu kosa na kanuni za Kristo za utakatifu na uzima. Utakaojikufumani hawezi kutembea kwa barabara ya mchi na kuwa mtu tofauti, waubili wakisimama kwenye viwanja vya mpira wakivuta sigara, mawe ya kujikwaza, jin hayo yote maovu. Shikilia ushuhuda wako na uishi vyovyote utakavyo. Nani nena haya yote kuhusu wa Presbyterian, na nena kuhusu ninyi wa Pentecosti. Hiyo ni kweli nini? Wakati so mmoja mlijua kweli, lakini mlidani hamungeichuku ungeweza <laughs> kusaidia mchungaji wenu nini? Mchungaji wenu oh, angekuwa na kazi hiyo kuu, akipata mamia mengi ya pesa kwa juma na kanisa kubwa nzuri kuhubiria na kuendesha gari na uh, kuendelea jinsi wafanyavyo. Kama angalilaumu hilo, hebu ingelimtupilia mbali. Kwa hivyo lazima yeye alitunze ya mpasa aliseme kwa ha hivyo, yeye ameuza haki ya mzaliwa kwa ajili ya mchuzi wa chakula cha ndengu ya ulimwengu, ule mchuzi wa Esau. Naye akapata nini badala yake? Nation. Watu wawili uh, wataanguka katika shimo la, la wana na wako mingi, na washitaki kwamba wao ni kahaba wajibi. Ilikuwa kwa kwaya moja wapo wa zile mashuhuri nice mahali pakubwa. Muda mfupi uliopita, kikundi kimoja kikuu sana cha Kipentekoste kilichoko na nilikuwa ni meketi katika, cha katika, katika chumba cha kusomea cha ndugu huyo wakati kwaya nne au tano zilipokutania na ni uko kwa moja wa lile ni kundi moja nzuri la madhehebu ya Kipentekoste, na hakujua niko katika chumba cha kusomea cha mhudumu huyu huko Oklahoma, nami nilikuwa ni meketi chini pale ambapo mhudumu huyu husomea kabla kuja ama nilipokuwa nimeketi kulikuweko na hawa maskini walaghai, wa kiume na wa kike wanjipaka rangi. hakunanda mmoja wao aliyekuwa na nywele ndefu. Kila moja wao alikuwa na nywele zilizofupishwa. Kila mmoja wao ana uh, jirembesha kila mmoja wao amevaa wa joho na wao wapulana. Wakisimama hapo wakizunguka hivyo, na mtu fulani alikuwa akichukua sadaka ya umishinafi. Yeye alijifanya kama aliye kipofu akiwa na kikombe na kuzunguka, akiwa na mambo mengi ya kukufuru kuhusu kuchukua sadaka na mengine. Alienda kule but, um, na kujaribu kuimba ule yule masisi jamani awesome. na no angeimba vyema sana lakini tunamsulubisha mwana wa Mungu upya na kumfedei dhahiri juu yake. Mnaodai mwayubiri, mmesulubisha yeye na shtaki zake kimkatatu, Kristo kwa lile neno la Mungu, kwa nguvu zake za dhibitisho hili la siku za mwisho, kuwa yeye yungali ya, na wanalipinga neno barabara ililothibitishwa la Mungu. Madhehebu yao hayawezi kulistahimili. Makanisa makubwa na madhehebu ndiyo kahabari yake mpya. Nalisema tena, hawa wanawake wa kisasa waliovua nguo hadharani ndiyo kwaya zao. Kuhani wakuu wa kila dhehebu wanasema kama makuhani wa siku hiyo, sasa shuka na utuonyeshe muujiza. Alikuwa ndilo ubisho la kwanza ni hivyo leo, umekuwa na wakisema, unavua wapi? Sivyo? mbona wee huko una mke kaburini, una mtoto huko, alimwambia yeye, unavua wapi? tuna kiwanja cha makaburi walimoja, njoo wafufue. Jamani, ujinga utazaa ujinga. Aaa, makubwa, kwaya kubwa, makuani wakuu Wasikilizaji, shuka tuonyeshe muujiza ambao dhehebu letu haliwezi kuufanya. Nilikuwa na mtu fulani, si muda mrefu ule umepita, aliyesema maneno kwenye, baada ya maneno niyo yasema redioni huko, akasema nikieleza kuhusu kuponya kwa mwanamke fulani. Huyo alikuwa wa kanisa fulani la kidhehebu eh, akanifuata na kusema namuhimiza mtu yeyote Aniletee anionyeshe muujiza. Nilikwenda nikampata daktari fulani, mtu fulani alikuwa ameponywa kazi. Nilikwenda na kumpata mwanamke aliyekuwa katika kiti cha kusukumia wagonjwa kwa miaka iliyopata ishirini. Mwanamke huyo aliponywa ugonjwa wa yabisi kavu, alikuwa katika kiti cha kusukumia wagonjwa niliwapeleka huko, akisema sasa, zakasile pesa dola elfu. Yale alisema vema, na haziko hapa, ziko huko, wako Texas, ndiko makao yetu makuu. Yale nilisema vema, tutakwenda huko na kuzipata. Lisema, fanya mipango nasi, tutakwenda huko kesho. Unaona? Lisema, sema, tuma, lisema, hapa kuna daktari aliyesema kuwa watu hao walikuwa na kansa. Iko hapa kwa orodha ya picha ya X-ray. Hapa kuna mwanamke huyo ambaye jirani wote wajua yeye aliketi katika kiti cha kusukumia wagonjwa kwa miaka ishirini na sasa hivi yeye anasema, na madaktari huweko na daktari baada ya daktari baada ya daktari baada ya daktari na kadhalika, na ndiye huyu hapa mzima leo. Ha, ulisema ungetoa dola leo, na nazitaka niziweke kwa hazina ya umishinari. Yalisema wako na, na ushawishi kwake la Bwana ndio e sababu, wao walimuondosha kati yao na bwana wao. Bado wanajaribu kutenda hivyo leo, na kupitia kwa muungano wa kanisa mwishoe watafaulu kulitimiza. Wao wote wanaingia huo, ni mlio wa kale unaojulikana hapa. Tunaona tena mahali pakidini sana, wana videologia walio wema na werefu sana, wakitoa wito tena na kumpinga yeye wakiita wale wanadhiologia waliofundishwa, mm -hmm. Vilivyo, wanaopaswa kujua vyema zaidi, walio mazuri sana na wadhiologia waliofunza vilivyo, wamwondosha yeye kati yao. Masema ilo ni kosa. Ndugu bana, basi wewe haukuwa hapa, huona zile nyakati za kanisa wala kusikiza zikihubiriwa, haukuwa hapa kwa kanisa la Laodikia ulikuwa ndio pekee ambapo walimtupa yeye nje ya kanisa, na yeye alikuwa nje, upande wa nje akibisha, akijaribu kurudi ndani. wa walimtupa nje sababu hawana haja naye, wao humsulubisha yeye upya. Amen enda umbali gani mbuga, yule nabii wanala Mungu alituambia awali katika Timotheo wa pili tatu, ikiwa munaandika hatuna wakati wa kuisoma, lakini inasema kuwa a katika siku za mwisho wenye biaka wangekuja, wangekuwa kaidi, wenye kujivuna, wenye kupenda kumpenda anasa kuliko kumpenda Mungu, wasiojizuia wakali, na no, wasiopenda mema, saliti, wakaidi, wenye kujivuna, walioelimika, wenye mfano wa utauwa mbali, wakikana nguvu zake. Hao nao ujiepushe nao, kwa maana katika hao wamo wale wanaowachukua mateka wanawake wajinga waliopuvisha nywele zao, vaa surali fupi, wanaopaka nyuso rangi, toka mahali pamoja hadi pengine. hao hao walimu wakiauji kwa siku zake, walipaswa kumjua yeye kwa siku zake. Hivyo hivyo siku hizi neno la Mungu iliothibitishwa dhahiri. Basi ye alikuwa neno na alithibitisha kuwa ndiye neno, ithibitisha kuwa yeye alikuwa neno la siku hiyo, na Mungu amethibitisha leo kuwa ndiye ya neno la siku hii nuru ya wakati huo iliwapaza kujua wakati huo na inawapaza kujua leo. Wa walisulubisha yeye wakati huo na wanamsulubisha leo, na washtakwa kwa ajili ya hilo. Vema, nazidi tu kuangaza kupitia kwangu, kwa sababu Mungu atawadhibu Wayahudi kwa siku zao. Mungu tena katika siku hizo duniani. Alisema Yesu, walisema Yerusalemu, ni mara ngapi ningekuweka katika kundi moja kubwa mno, lakini hamkutaka. Jinsi Mungu amejaribu katika siku hizi za mwisho kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kusanya watu wake pamoja, lakini hamkutaka. Mmetamani kanuni okay, zenu za imani basi, so sasa mmetolewa kwa maangamizi haya. Ndiyo Yerusalemu, Yerusalemu ilipokea ilibomolewa, elipo Wampenda yeye ndio wanaomzingira leo. Hatutakuona kitu hicho kati yetu. Hatumtaki mtu huyu atutawale, hatutamsaidia, hatashirikiana na hayo katika mji huu kitu hicho. Akija huku si kingine ila kuabudu wafu ni shetani, kutokujua neno wa Mungu, vipofu wakiongoza vipofu. Kama ilivyokuwa wakati huo wasa ndivyo ilivyo sasa. Kama tulivyokuwa wakati huu, ndivyo ilivyo sasa. Waza hii nguvu ya kuhonya na kuwaweka huru wanaume na wanawake tokana na kupenda ulimwengu huu wa sasa, tokana na kukufisha nywele, Mayezebeli waliopaka nyuso zao, wanaojiita wenyewe wa Kristo na kuwa na maisha kama hayo, wanaovuta sigara, wanaonena mizaa michafu, wanaketi chini na kuunda shirika la kimishonari na kuunganisha na kushona na kuongea na kukashifu na, na kutembea tembea kwenye barabara za mji na wakivaa suruali na kadhalika, kisha wajiita wenyewe wa Kristo mbele ya wanawake wengine. Makumbuka hadithi yangu kuhusu yule mtumwa aliyejua kuwa yeye alikuwa mwana wa mfalme. Tabia yake nasi, yatupasa tuweje? Amana wanawake miara ambapo yeye apata michomo yake ameazesha na kuunga mkono aina ya maisha hayo. Naamini Mungu mmoja mtakatifu, nguvu zake za kuponya kuweka huru na kuwaondoa watu hawa toka kwa kupenda ulimwengu, kuwaweka huru kama vile yeye alivyomfanyia Mariamu Magdalena. Kumbuka yeye pia alikuwa maskini ya Yezebeli, aliyejipaka rangi, alikuwa na pepo saba ndani yake, alikuwa mwanamke aliyejivua nguo hadharani kama tu wanawake wa kisasa barabarani. Siku hizi naenda popote, utakapo utazame kiwa amini, kuwa watu usujudu madabaoni mwa wanawake walio uchi. Tazama barabarani siku hizi ilivyokuwa. Katika siku za Sodoma, ndivyo takavyokuwa sama kule, usipoliamini. Nenda tu popote fungua gazeti ya okay, kila siku okay. Fungua gazeti matangazo, mpata nini kwa yale yaliyosema, wana wa Mungu walipo <inaudible> waona mbindi za <inaudible> wanadamu kuwa ni wazuri <inaudible> walitwalia wake. Tazama kashfa za huko Uingereza, tazama kashfa za hapa, tazama jambo lote <inaudible> limekuwa ndanguru, yes. Mwana aruzi ikawa ukomunisti jili na na kukoza nguvu kwa kanisa Katoliki. Ndio sababu hatutaiva hili, nachukua ukomunisti katika muungano wa makanisa na kujiunganisha wenyewe na kanisa Katoliki, hali ukomunisti na ukatoliki vitaungana pamoja. Mwa jua hapa, wao walitenda hilo sababu wao wamekataa jili Ndiyo hivyo tu kama alivyoshtakiwa wakati huo. Ile ishara iliyomfanya yule Legioni wakale avae nguo zake. Nakumbuka watu wavua nguo zao ni wenda wazimu ma. Na je, mwanamke Legioni alikuwa wazimu, alivua nguo zake? Mungu alichukua nguvu zake na kumfanya avae nguo zake. Akasifa na akili zake. Ameketi miguuni pa Yesu. Zangile nguvu zompanya Batman. Kitovu au hapo kati ya kanuni zao za imani, alikuwa duniani wakati the, kulikuwa na kutokuamini kwingi, kama ilivyo siku hizi, ina hukumu inakokumzuia you know, yeye aliendelea, hakuwachezea, yeye aliwaambia mimi mwa baba yenu Ibilisi. Alilaumu jambo hilo lote, ile nguvu ya Baba, ile nguvu ya Lazaro kutoka kabrini, akamrudishia yule mwanamke wanaini mwanawe, eh hey, Mungu ile nguvu ambayo ingetenda mambo hayo ambayo ingetabiri mambo yaliyotendeka. Kuna mwanapunda wawili, kuna mwanapunda aliyefungwa nje katika njia kuu, na mambo haya yote ambayo yeye alitabiri ie ilikuwa na uweza mundoshi atumtaki kati yetu, yeye ayachafua mafundisho yetu, nao wakamsulubisha. Jambo lile lile tenda mtakasi hawataki chochote kuhusiana naye, kumu na kutenda mambo na kuwaambia watu wetu mambo haya. Hatutaki achanganyikane na madhehebu yetu, anapinga kanuni zetu za imani, kumsulubisha yeye tena. Jamani, kama sasa atu yatubidi yani, ya tumalize wow, wanaita kurukwa na akili. Walimwita yeye aliyerukwa na akili, walisema alikuwa mwendawazimu. Kila mtu ajua kuwa Bibilia ilisema kuwa Yesu alikuwa akuwa wao. Mafarisayo walisema mtu huyu aia ni mwendawazimu. Sasa a neno mwendawazimu lina maana gani? mwenye kichaa, mtu huyo anakichaa, ni watu wenda wazimu wanaofuatana naye yeye ye, ni Beelzebuli tena, wao husema jambo lile lile, ni aina fulani ya uchawi Washington, ni kupiga ramli kimwangika, yeye tena msalabani wa aibu. Msalaba gani? Aibu gani? yeye ni neno ililothibitishwa, ulifanyia mzaha, uambia watu ni la shetani kufanya kitu fulani. Alisema wanaziita kazi takatifu za Mungu kuwa zinafanywa no, na pepo mchafu. hakuna msanaa kwa hayo ni na kuliita uongo au kuruka na akili ziliendee, usihudhurie mikutano hiyo. Wao hufanyaje? kwa kutenda hilo. hakutenda hivana lifanya vivyo hivyo a mikono ya watu wabaya namsulubisha mkuu wa uzima. Je, si Yesu mwenyewa alisema ni nani kati ya baba zenu hakuwaweka manabii kaburi nani ngiapamba baadaye? Hivyo imekuwa watu wenye haki katika nyakati zote. Hivyo na watatu hawa watu wakuu walierebuka, kundi la waenda kanisani wakataa Kristo wa siku hizi e Bwana Mungu, mpaji wa uzima milele, na na uliye mwandishi kwa ili neno, uliyemfufua tena toka kwa wapu, Bwana Yesu yule alithibitishwa pema mbele ya kizazi cha watu wasio amini. Inakuwa mda mrefu sasa. Asubuhi hii wengi wameketi hapa, kanisa limejaa, watu wamesimama kote ukutani na kanda zinatengenezwa, waziende ulimwenguni kote, mahali mbalimbali. Wahudumu watasikia hili katika mahali pao pa kusomea na waombea. Bwana, na haya maneno yaingie sana moyoni, yapenye sana, yaondoe ulimwengu wote, ili wao waweze kusema kama muhudumu huyu wa kimethodiski huko Kentucky aliponijia siku moja, kusema "Nilipokuwa, nikusikia hizo nyakati wow. saba za kanisa, nilikusikia ukilia kuta. Sasa niliacha wow. wow. na kuondoka, sijui niende njia ipi au nitende nini, lakini niliondoka." Na ubarikiwe ujasiri wa kijana huyu mwenye mke na watoto wawili au watatu. Mungu, na wengi wapate njia yao kuelekea kwa neno la Mungu pekee uzima, maana yeye ndiye neno. Namwombea kila mmoja, Baba. Wakati mwingine kwa kusema mambo haya ni kwa ukali, ni kwa upendo, maana upendo kusahihisha makosa. Nami naomba Mungu kwa watu wataifahamu hiyo kwamba imekusudia kuwa asahihisho wewe, uliyepaswa kuwasahihisha uliwaombea msalabani ukisema mwasamehe. Wao wa ni vipofu wao wa, hawajui watendalo, na waombea wahudu wa, wa siku hizi wanaolisulubisha lile neno tena, kwa kuchukua kanuni za imani zao na madhehebu na mafundisho ya shati na kubadilisha hayo na neno la uzima, na ndipo mbele ya watu wao ulaumu ile kweli halisi ambayo Mungu anathibitisha kuwa kweli ya yeah. Tuwaombea Baba, kuwa utawaalika tena kwa karamu ya arusi, na wao waja wakati huu bila udhuru, maana natambua huenda mwaliko wa mwisho umekwisha kutolewa, kumechelewa sana sasa sana sana. anatumaini sivya na bariki hawa makutano ma wachache walio hapa, hawa watu na mia machache waliokusanyika ndani humu asubuhi hii, siku hii yenye joto jingi, wameketi hapa kwa muda labda masaa mawili au zaidi ya ibada, wakisikia hataondoka. Walitulia tu na kusikia, wengine wao wakingoja chakula chao cha kutu, na wanawake wakisimama pamoja na watoto wao wachanga, na wanangoja wanashikilia kila neno, wanatambua kile kinachotendeka kwangu. Siku ya hukumu, ikiwa niliwaongoza watu vibaya, nafahamu niwezavyo kujisikia, kuwa najaribu kuwapeleka kwene na wao waishi. Kwa nini waambia wao, wewe ndiwe yule jana leo na hata milele, na kwamba Roho Mtakatifu mkuu ni Yesu Kristo katika umbo la Roho Mtakatifu, si yule yule wewe? Ulisema hivyo kitambo kidogo, na ulimwengu haunioni tena bali ninyi mtaniona nini, maana nitakuwa pamoja nani, hasa ndani yenu. Na mnajua kuwa huyu ndiwe Bwana, natita kuamini wewe, maana takuona ukitenda jambo lile lile kati yetu. Tajitolea so, wenyewe kama leo kwa utulivu tafanya hivyo hapa katika makutano haya na kwenye kanda Bwana kwa wakati huu na kila mwanamume na mwanamke, na mvulana msichana, aliye aliyoko hapa au amesimama nje au anayesikiza kanda, na sisi kwa wakati huu tujiweke wakufu sana, na tujitoke- atuitolee nazui zetu zote kwa utumishi. Tembea kati ya wasikilizaji hawa Bwana, katika nguvu na uponyo wagonjwa. Walisema kuna mvulana mmoja aliyekiwete anayeketi upande huu hapa. Let that great... na huyo Roho Mtakatifu mkuu wajua kuketi tu uweponi mwake kama hivi ni atalitekeleza. Kama ungeweza kupitia redioni na televisheni inje kote injini na kuponya wagonjwa, wewe ulituma neno lako na liliwaponya. Wewe waweza kutenda jambo lile lile dakika hii. Naomba Mungu kuwa utamponya kila mtu aliye mgonjwa, ila kiwete, kila anayeteseka hapa na wale wasikiao wa maneno haya Mungu hmm, tujalie ombi langu ni juu yao, moja na pamoja, na upendo wa Kristo moyoni mwangu na kuhuzunikia wenye mahitaji. Twaa wao Bwana kwako, juu ya madhabahu ya dhabihu, ambapo ule mwili uliojawa na damu wa huyu mwanakondoo unawekwa na makipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu na magonjwa umewekwa hapo. Naomba neema kwa ajili ya watu hawa. Nataka nisimame kama Musa alivyofanya pengoni kwa ajili yao Bwana, na kusema Mungu warehemu, warehemu kwa muda eh, mwingine zaidi, na uwape nafasi nyingine, usifanye eh, sasa hivi Bwana ruhusu, ruhusu ijili ienee mbali kidogo tena, wao wamehukumika. Bwana naomba kuwa huruma zako, kuna neema zitaenezwa hata kwa watu wa mwisho ambao Majina yao yako kwenye kile kitabu, okay. Nami najua wata si vigumu kuomba okay, dhidi ya neno lako la kiungu eh, uh, uh, dhidi au dhidi ukiwa na neno la kiungu na kusudia kusema, Bwana, neno lililoahidiwa, neno limethibitishwa, na neno ambalo iliwachagua watu hawa tangu asili huko kabla ya dunia kuwekwa misingi. Si vigumu si, si uh, kuomba kuwa wewe utawaokoa ambao majina yao yamo mle kitabuni, maana najua wewe utalitenda. Yesu alisema hivyo wote alionipa Baba watakuja kwamo. Kuna awezaye kuja asipotolewa. Sasa naomba Mungu kuwa kila mahali, maneno haya yangu kapo kwa kanda na pia kwa wale walio wa hapa, Roho wa Mtakatifu atamwita kila mtu aliyechaguliwa asili hivi sasa, tangu dunia kuwekwa misingi, wakati majina yao yaliandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo, na wasikie sauti ya Mungu ikinena leo, na hiyo sauti ndogo tulivu nyembamba mioyoni mwao ikisema njiani hii ifuateni. tijariye Baba, naomba na katika jina la Yesu, na hali tukiwa hapa sasa, vitu vyetu vimeinamishwa, ina hapa katika wasikilizaji, mwamini hii kuwa kweli? Na ninyi naweka raka mkono wangu juu ya vitambaa hivi uh, vilivyowekwa hapa na virusi vya wagonjwa na wenye dhiki, nataka kuwaulizeni swali kwa moyo mweupe. Sasa siji hapa tu nisikizwe, ni eh, nimechoka, nimedofika. Mimi si kijana kama nilivyokuwa, nami najua siku zetu zimehesabiwa. you know, you know, you know, nami najua napaswa kuingiza kila kitu kidogo niwezacho kwa ajili ya ufaumo wa Mungu. Inabidi and kuhubiri kila wakati niwezapo kupata nafasi, inabidi niende, inabidi niende nikitaka au nisipotaka. Nimeuja hapa kwa sababu na najisikia kufanya hivyo, nataka kufanya hivyo. Nani anapenda nini, nani sifeni, mambo kwa ukali na uzito, kwa sababu nataka kusema hivyo okay, kuna kunapuma ndani yangu, jambo lile lile ambalo limedhibitishwa ndilo linifanyalo nitende mambo haya, nami nasema kwa mfole, kwa upendo. Sikusudii kuwakaripia wanawake wetu au wanaume wetu, sikusudii kufanya hivyo, ndugu dada, nakusudia tu kuleta nini hadi mahali palipochungoka ambapo maweza kuona uh, sahihisho na ule mjeledi wa Bwana ili iwalazimu kuingia sasa. Usiliaizishi sasa huenda ukangoja zaidi sana. Mnaotamani kuja upande wa Bwana pamoja na kujitolea kwa mioyo yenu yote, mbele za wasikilizaji sasa, au huko katika nchi ambako kanda hii itakuwa ninyi, vichwa vyenu vikiwa vimeinamishwa, msinue mikono yenu ikiwa hamkusudii hivyo. Sasa ikiwa unakusudia kabisa kwa Bwana pamoja na maisha yaliyotakaza sana na, na kutaka uinue mkono wako hivi sasa. Wewe Bwana akubariki, unajitakasa mwenyewe upya kwa Kristo kwa kujaribu kuchukua ile shutumu. Sema, nataka leo kuchukua shutumu hiyo. Mimi pia nimeinua mikono yangu yote miwili, nataka kuchukua ile shutuma ya e Yesu Kristo juu yangu. Kwa furaha anaivaa hii alama iitwayo watakatifu wa pingirikao, au vyovyote utakavyotaka kuiita na ivaa kwa ujasiri kwa sababu ni kwa ajili ya Bwana. Na ivaa kwa ujasiri. Je, ni nyote yamtaka kufanya hivyo? Hivyo inueni mikono yenu na kusema kwa neema ya Mungu ni nataka mimi. Wale wanafunzi waliporudi walifikiri ilikuwa jambo la heshima kuu kuchukua shutumu ya jina lake. Au wataka kuchukua shutumu ya mwigizaji fulani wa Hollywood au kitu fulani cha televisheni, au mwanachama members... Ma fulani wa kanisa, au mwingine yule? Au je wataka shutumu e ya neno la Yesu Kristo? Nipe mimi shutumu ya neno Bwana, najua yeye alichukua aibu ya neno la Bwana, hebu nami niichukue pia Bwana, na huu msalaba uliowekwa wakfu nitaubeba hadi kifo kiniweke huru. Ndipo oh, niende nyumbani nitikwetaji Siku moja utakuweko na taji, kwa ajili yetu inatengenezwa sasa ya maisha adiniani, ya duniani yaishapo, ndipo twajua ni kweli sasa. So, so, hakuna nafasi kuwaleta watu madhabahuni na vitu vyenu mlipo, viwe madhabahu na wote waaminio. Tunapoomba Baba uliye mbinguni Yaonekana kama mikono mingi ya vijana na wazee ilikuwa juu katika wasikilizaji hao. Nami nakuomba kuwa kila wakati kanda hii takapochezwa watu, watu wataweka mikono yao juu na kupiga magoti chumbani hapa, na mama waende wakishikamana mikono moja kwa mwingine na kusema mpenzi, tumekuwa washiriki wakati wa muda mwingi kutosha, na tumjie Kristo. Tujalie Bwana, wabariki watu hao hapa naomba all... kuwa utawapa Bwana maisha ya matakatifu wengi okay. Wao Bwana ni watu wazuri wa. Bwana ni watu wako hawajajua ile kweli, na mimi naomba kuwa wewe utawaonyesha kweli yako Bwana, neno lako ni kweli, kama ulivyosema katika Yohana, nadhani labda sura ya kumi na saba, nawe ulisema watakaza Baba kwa ile kweli, neno lako ni kweli, na hilo tena neno lako bado ni kweli, kila mara ni kweli, kwa sababu ndilo Mungu. Na ninaomba Mungu kuwa utawatakaza kwa ile kweli yaani, watakaza waoshi, wawe safi toka kwa kanuni za zote za imani na madhehebu, wasafishe toka kwa mambo yote ya ulimwengu, hadi kwa maisha yaliyowekwa wafu ya tujalie Bwana waoni wako sasa, nawe uliahidi kulitenda hivyo, na kama mtumishi wako naomba ndua yangu kwa niaba yao, katika jina la Yesu Kristo. Sasa vito vyetu vikiwa vimeinamishwa, na tuimbe wimbo huu hali tukiendelea kuomba. Jana nilikuwa mahali fulani, mtu fulani alikuwa hapa kanisani akipima shuti, ambayo ndugu fulani hapa kanisani alinunulia shuti. Yako ilionekana joto, nami nilikununulia ya baridi kidogo, nami nilikwenda kuifanya ikate. Naye alisema semaje, bega lako la kulia la inama chini, lazima wewe ulibeba mzigo mzito wakati fulani. Nami niliwaza mzigo wa dhambi, lakini Yesu God be merciful to us. Mungu turehemu sisi, kama huu wakati mkuu wa kumwazia Mungu, na neno likolee sana Bwana mioyoni na watu, ingawa wamechelewa kula chakula chao cha kuchwa mbali, Bwana, ili ni zaidi ya chakula ili ni uzi Jina langu ni chakula, wewe ulisema, na hilo ndilo nafsi zetu so zenye njaa zinakula. take us, Lord. Sasa tuchukue Bwana, utufinyage Bwana, nichukue pamoja nao, nataka kwenda pamoja nao, ninakwenda hayadikawabari. Sasa Bwana, kwa imani nakwenda pamoja na hawa makutano sasa, nifinyage tu tena Bwana, nimetenda makosa mara nyingi nimehapa hivi majuzi, nitaka yeah, kuacha kuhubiri watu ange nisikiza awalizidi tu kutenda jambo lile lile, nami nishusho moyo nishikwa na kinyongo no. E, Mungu, jumapili chache zilizopita uliponipa ishara hiyo huko nje na sina, nikisoma Biblia nakuona kuwa ulimwambia Musa kama tu vile hiyo ndoto ilivyokuwa kuwa, kuwa palikuwepo mlima pia ambao ungekuwa ishara kwake na ndipo mwishoni mwake kabisa kujua kuwa ningewaacha ninge watu, watu wengi walio wagonjwa huduma sio tu ya kiunabii ki bali pia ya kufundisha ile neno na kwa ajili ya kuombea wagonjwa. Wewe ulimwachilia mtu aanguke hapa, papa hapa sakafuni akafa ndipo kamfufua tena kuthibitisha kuwa ilikuwa kweli. Wewe kila mara mara ulithibitisha neno lako e. Sasa Bwana ulithibitisha e, hivi sasa ali niko mbele ya kitu chako cha enzi kwa kila mmoja wa watu hawa Bwana, ondosha ulimwengu ndani yetu, ni tuwe Bwana tungali katika uwepo wako, sikuwa tu ile neno kamua mioyo yetu Mungu sasa hivi, ondoa ulimwengu na shughuli za ulimwengu mbali nasi na tuwe wa Kristo waliotakasika. Eh Mungu, tuwe wapenda pakaia na wazuri, tukizaa lile tunda la Roho. Je, utalitimiza Bwana? Tuko mbele ya kito chako cha enzi. Dambi ni aca alama nyekundu juu ya kila mmoja wetu, lakini damu yako yaweza kuiondosha Bwana na kuisafisha iwe nyeupe kama theluji. Tujaliye tungali tukingoja wew, chatwayi sisi towako waweka wako maisha yetu kwak, katika jina la Yesu Kristu. Tujalie Bwana, kila mmoja wetu. Mwa moyo wangu, Bwana, nasiona kasoro zangu zote, naona makosa yangu Mungu mm. tangu Ta sasa inajaribu kuishi vyema na wenzangu, kukusaidia wewe. Nataka kwenda, nataka kutakaza maisha yangu upya kwako, hapa asubuhi hii, baada ya kuleta shtaka ili dhidi ya marafiki ya wangu wa ubili Yanibidi kusema mambo haya magumu, lakini Bwana, niliyatenda kwa pumzi yako. Nilisikia kuwa wewe uliniambia nitende hili sasa, au mwende gani mwangu. Bwana, Nina furaha umeniondokea na wao watende nalo lolote wapendalo. Baba, naomba kuwa watakupokea, naomba kuwa wewe utamuokoa kila mmoja, Bwana na homa kutoke uvugua wa wenye haki na uweza mkuu uje kati ya kanisa, kabla tu ya kuondoka kwake. Azigumu kuomba hayo, kwa maana wewe uliahidi, nasi tunatazamia Bwana uo mvuto watatu, tunaojua kuwa utatenda mambo kati yetu. Mimi ni wako Bwana, najilaza mwenyewe kwenye madhabahu haya kwa kujitakasa kama tu ni juavyo kujitendea mwenyewe. Ondosha ulimwengu ndani yangu, Bwana. Yaondoe mambo yaharibikayo kwangu, nipe mambo yasiyoharibika neno la Mungu na niweze kuishi karibu sana yo neno, hata lile neno liwe ndani yangu nami niwe ndani yake. Nijalie Bwana nisiondoke kwalo, kama nikaushikilie kwa nguvu ule upanga wa mfalme na kunyaka sana, tujalie Bwana, tubariki zote pamoja, sisi si, ni watumishi wako tu, wako tunapojiweka wakfu pako asubuhi hii upya, mioyoni mwetu, sisi ni wako, katika jina la Yesu Kristo, kwa ajili ya utumishi. Mungu abariki intu Asante ndugu Oman, tuna furaha usiku wa leo kuwa hapa ili kusikia ujumbe huu mzuri sana kutoka kutoka kwa midomo ya ndugu yetu ambaye tunaamini ametiwa mafuta na Roho Mtakatifu kutuletea habari hizi kuza, kama inavyosemwa, za maonyo, jinsi tunavyopaswa kuishi siku hii ya sasa katika utakatifu mbele za Mungu na mbele zetu sisi kwa sisi. Tutu, tunataka utakatifu tu miongoni mwetu, ili kwamba mawasiliano machafu yasisikike miongoni mwetu kidogo tunapokiri wito huu mkuu wa Mungu, hatuna budi kutembea inavyostahili kitu hiki ambacho Mungu ametuletea. Pia tuko huko chini kabisa, tukielekea mwisho wa safari sasa, ambako tunatarajia mambo mengi sana na kwa wingi kuliko yale tungeweza kufanya ama kuanzia. Pia kumbukeni, tunataka kuwa daima katika maombi, na zaidi ya yote, angalia maisha yako. Ikiwa maisha yako hayaendani na utakatifu wa Mungu, basi rudi na uanze kuomba tena. Kuna kasoro, unaona hatuna budi kuishi katika hali ambapo matunda ya Roho yatajitambulisha yenyewe ya kupitia kwetu. Hivyo ndivyo tunavyotaka kuishi. Mnajua, wakati mwingine tunawasikia wahubiri mashuhuri wanaoweza kuhubiri kwa nguvu sana, bali afadhali tuone mahubiri yakiishiwa kuliko kusikia ya kihubiriwa. Mnaona? Naam, maana huo ndio ushahidi kwamba Mungu yuko ndani. Sasa tuna tunakuja kwenye meza ya ushirika na sasa. Hata hivyo kuna wengine ambao hawali ushirika na labda wanaula tu, wenye makanisa yao wenyewe, bali tungefurahi usiku wa leo kama mngeweza, tungetaka mshiriki nasi katika mambo haya. Hatuweki mipaka yoyote kwamba ni nani, mradi tu unaende, unaenenda kama inavyostahili inavyostahili, Injili ambayo unaisikiliza una na kukiri kuwa uu sehemu yake. Unajua wewe ni sehemu ya Injili hii, wewe ni wewe ni waraka ulioandikwa wa yale tunayozungumzia tu. Maadamu tunafanya jambo ambalo linaleta aibu, basi sisi ni aibu kwa yale tunayosikiliza. Mnaona, hatuna budi kuishia yale tunayoamini na kuyaishi hivi kwamba haitaleta aibu, bali tumwakizi Yesu Kristo katika mambo yote tunayofanya na kusema. Hivyo ndivyo ilivyo, tunampenda tu kwa sababu hii na sasa usiku wa leo tutasoma utaratibu wa meza ya Bwana unaopatikana katika Wakorinto wa pili wa yapata mlango wa kumi na moja na situsome hili na kumwacha tu kila mtu binafsi jinsi tunavyofanya hili. Endapo kuwa wa, kuna wageni miongoni mwetu, tunawaita watu kuyazunguka madhabahu mm, mfululizo wanapoingia kula ushirika, na kila mkristo anastahili. Sasa kama unaishi maisha ambayo yanathibitisha jinsi ulivyo Unataka kuchunguza moyo wako kwa maana, hebu nihakikishe kutaja jambo hili ambalo maandiko yanasema hapa, kama tukiula isivyo stahili. Sasa tunajua kwamba hatutastahili sisi wenyewe, hakuna hata mmoja wetu anayestahili, lakini kwamba hatutumaini ustahilifu wetu wenyewe, tunamtumainia yeye aliye na tu, tunatumainia ustahilifu wake, kwamba tumekufa kwa mawazo yetu wenyewe na kwa wazia tu mawazo yake na kuishia kila kitu ambacho tunaamini yeye anatuamuru kufanya, na kuangalia nyuma na kuona kile tunachoishi, na kuyachunguza maisha yetu kabisa, na ikiwa tunafanya mambo ambayo hayastahili injili, basi hatupaswe kula ushirika. Lakini ikiwa tunafanya mambo ambayo tunafikiri kwamba kwamba maisha yetu yanaweza kusomwa na watu wote, kwamba ikiwa mtu yeyote angeweza kuelekeza kidole na kusema, ulimwona mtu huyu kwenye chumba cha baa hivi majuzi, ni nilimsikia mwanamume huyu akisimama na kutoa mizaa michafu, mwanamke huyu akifanya na kosa basi kama unajua ya kwamba huyo ni Roho Mtakatifu akikuelekezea kidole, basi usile ushirika. Lakini kama wewe, kama unahisi kwamba kwamba unaishi kwamba ungeangalia nyuma na kuona kwamba dhambi zako zote zimeungamwa na ziko chini ya damu, basi huu unapaswa kuula, huo wewe, wewe ni wewe ni sehemu yake. Sasa hebu natusome maandiko kama vile tu mtakatifu Paulo anavyo anavyotuonya e, hapa katika kitabu cha Yohana mtakatifu wa samani, katika kitabu cha Wakorinto wa kwanza mlango wa kumi na moja kuanzia kifungu cha ishirini na tatu: kwa maana mimi nimepokea kwa Bwana niliyowapa ninyi ya kuwa Bwana Yesu usiku ule ule aliosalitiwa alitoa mkate Laiti ningelikuwa na wakati wa, wa kuzungumzia hayo kidogo. Usiku ule ule aliosalitiwa, unaona, yeye alichukua mkate, naye alipokwisha kushukuru akaumega, akasema twaeni na mle, huu ndio mwili wangu uliovunjwa kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Na vivi hivi, baada ya kula, akakitoa kikombe, akisema, kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu, fanyeni hivi, kila mnywapo kwa ukumbusho wangu. Kwa maana kila mlapo mkate huu na kukinywea kikombe hiki mwetangaza mauti ya Bwana hata ajapo. Basi kila aulaye mkate huu na kukinywea kikombe hiki cha Bwana isivyo stahili, atakuwa amejipatia hatia ya mwili na damu ya Bwana. Lakini mtu ajioji mwenyewe, na hivyo aule mkate na kukinywea kikombe. The... maana alaye na kunywa isivyo stahili hula na kunywa hukumu ya nafsi yake, kwa kutokupambanua ule mwili wa Bwana. Kwa sababu hiyo, wako wengi kwenu walio hawawezi na dhaifu, watu kadha wa kadha wamelala. Lakini kama tungejipambanua nafsi zetu, tusingehukumiwa. Ila tuhukumiwapo, twarudiwa na Bwana, isije ikatupasa adhabu pamoja na dunia. Naomba nilete wazo hilo tunapohukumiwa na neno ambalo ni Kristo tunarudiwa ikiwa tunafanya makosa, hatuishi kulingana na neno hili, tunarudiwa na Bwana. Na wakati Bwana anapoturudi hiyo inamaanisha kurekebisha, kuturekebisha sisi isije ikatupasa adhabu pamoja na ulimwengu. Sisi si wa ulimwengu, sisi ni tofauti na ulimwengu. Tunaishi maisha tofauti, maisha yaliyotengwa. Hatupaswi kamwe kuishi maisha ulimwengu na kuwa Kristo. Tunapaswa kuishi ma maisha bora sana, maisha tofauti sio, simaanishi katika wadhifa wa, wa kijamii lakini ninamaanisha tunapaswa kuishi maisha halisi ya utakatifu halisi, ili matunda ya Roho yaonekane ndani yetu, ya upole na unyenyekevu na subira, uvumilivu, imani, tunda la Roho. Lakini tunaposikia mambo haya, basi tunajua kwamba tumerudiwa na Bwana kwamba tusiyafanye, ndipo tunahukumiwa na ikiwa hatuna hukumu ndani yetu, kwamba tunaishi juu ya kitu hicho kwa neema ya Mungu, basi hatuhukumiwi pamoja na ulimwengu, bali tunaishi juu ya mambo ya ulimwengu. Mnaona? Kwa hiyo ndugu zangu, mkutanikapo mpate kula ngoja neni, mtu akiwa na njaa na ale nyumbani kwake, ili msipate kukutanika kwa hukumu. Na hayo yaliyosalia ni japo nitayatengeneza Daima tumeonyana sana juu ya hili kwamba tunapokutanika, ingawa hatuwezi kuona kitu, kunaweza kuwa na kitu ndani ya mtu mwingine ambacho tunaona, ambacho hakikuwa sahihi. Mnapokutanika kula ushirika huu, ngoja neni, ombea neni, omba, kwamba daima tunafanya haya. Nitakuombea kwamba ikiwa wewe, ikiwa kuna dhambi ndani yako, ambayo tendo ovu au kitu ambacho umefanya kama mwami nio na naomba ya kwamba Mungu atakuondolea kwamba atakusamehe hicho, nawe unaniombea kwamba endapo ja jambo fulani ambalo nimefanya ambalo sijui kulihusu kama nimelifanya na, na, ni nilijua ni kosa ningenini nitalikiri. Sasa hivi ninajiandaa kulikiri, kwa sababu aulaye na kukinywea isivyostahili hula na kunywa hukumu kwa nafsi yake kwa kutokupambanua mwili wa Bwana. Ule utambuzi wa kujua ya kuwa wewe ni mwili wa Bwana, huwezi kuutambua katika, katika uovu na dhambi. Inabidi tuwe juu ya hayo kwamba tunatambua kwamba Bwana ni mwenye haki na tunatambua kwamba yeye ndiye upatanisho wetu kwa dhambi zetu zote, tumeziungama na tunamwamini yeye kwa kungoja upatanisho wake kutusafisha na uovu wetu wote, ndipo tunaupambanua mwili wa Bwana jinsi ulivyokupambanua kwamba ni wa nini. Kisha tukitambua tena kwamba ndani yetu kama mwili wa bibi harusi wa Bwana, hebu tutambue kama kuna jambo lolote baya kwetu humu ndani ambalo lingezuia injili kukua, au Bwana asitulete mbele za Mungu kama bikira safi. Hebu tutambue hilo sasa hivi na tuone kama ni makosa, hebu tuyakiri ikiwa ni makosa, hebu hebu tuseme Bwana, ni ninalisikitikia hilo. Kwa hiyo basi, huenda ikawa ni jambo ambalo tumefanya, umefanya jambo ambalo nimefanya, huenda si kwa kufahamu. sasa hivi Hebu tumwombe Mungu atusamehe hilo. Tulikuwa tunaimba wimbo hapa, samehe dhambi nilizoziungama kwako, samehe dhambi ya siri, naona ambazo hata no one... hawajui chochote kuihusu dhambi isiyojulikana tu tu, tunaomba Mungu asamehe. Sasa nilisema eh... really reduced... mnapokutana, ngoja neni na kwa kweli, hiyo ingekuwa hivi, ngoja neni, ngoja neni inamaanisha kusubiri subiria neni. Hebu tufanye hivyo sasa, nitakuombea. Ikiwa unajua chochote ambacho umekosea sema, Mungu nisamehe, sikumaanisha hilo, na kama utanisaidia, tangu usiku huu na kuendelea, sitafanya hivyo tena na namaanisha Bwana, sitafanya hivyo tena, kama utanisamehe tu. Na nikiisha kuungama na amini umenisamehe, ninaenda kuula mwili wa Kristo, nikihisi moyoni mwangu kwamba umenisamehe dhambi zangu zote. Ninaombea basi dhambi yako ya siri, naombea yangu, kwamba labda jambo fulani tusilojua kwamba tusije pamoja ikatupasa adhabu pamoja na ulimwengu. Hatutaki ulimwengu humu, sehemu hii ndogo ya watu ambao Mungu ametupa tuabudu pamoja nao hapa. Tunataka kujiweka safi kutokana na ubinafsi, kuweka kitu chetu, dhambi zetu, maisha yetu sasa, kutokana na mambo yote ya ulimwengu, ili tusitiwe doa na hayo. Tunataka kuwa tayari kwa ajili ya unyakuo. Kwa hiyo, na tuombeane sasa, kimya, sisi kwa sisi, kwa muda kidogo tu, mniombeeni ninapowaombea Bwana Yesu na iwe Bwana kwamba dhambi zetu zote ziwe sasa katika damu ya Bwana Yesu katika usaulifu wa kumbukumbu kumbu za Mungu kwamba tuje pamoja sasa kama waamini, wapendwa na watoto katika Kristo kwa maana tunaomba hilo katika jina lake. Amina. Sasa wakati huu, wakati wa wazee nafikiri waje mbele. Je, huo ungali ndio utaratibu hapa? Ndugu Toni Zabo naye atawaelekeza, na kama kuna yeyote anayepaswa kuondoka sasa, wala hataki kubaki kwa ajili ya ushirika, tunafurahi kuwa usiku wa leo kumbuka mkutano wetu wa jumatano mkutano wa maombi ya jumatano usiku na weondoka kimya wakati au wengine wanapokuja madhabahuni naye ndugu zebu hapa atawaongoza wa watu madhabahuni tunapo utayarisha ushirika wakilisha mwili wa Bwana Yesu mkate. Na kama vile ule wimbo ulioimbwa hivi punde, imani yangu inakutazama. Kuna maagizo matatu tu ambayo Bwana alikuwa ametupa, na hayo yalikuwa ni ubatizo, kula mkate na divai, na kutawadha miguu. Ndiyo hayo maagizo. Na huu unawakilisha mwili wa Kristo uliovunjwa. Maombi yangu ni kwamba kila mtu anayeushiriki huu usiku wa leo, kwamba watapokea baraka za Roho Mtakatifu kuja juu yao, na kwamba wao ni wagonjwa, Mungu wa mbinguni, yeye aliyeuanzisha huu katika mfano wa kwanza huko Misri kwa kula mboga zenye uchungu pamoja na divai, ninatumaini ya kwamba Mungu atawaponya, na katika safari yenu yote hakutakuwako na magonjwa miongoni mwenu. Mungu wa mbinguni na atutazame sasa tunapomtolea huu. Bwana Mungu, muumba wa mbingu na nchi, mwanzilisho wa uzima wa milele na mpaji wa kila kipawa chema, tunakushukuru kwa ajili ya utaratibu huu, kwamba tungeweza kufanya hivi kwa ukumbusho wako, tunapofanya tuseme mbele zako kwenye ushirika wa neema ya Mungu, tunapowazia ndani ya mioyo yetu wenyewe kwamba siku moja tulikuwa hatukustahili, na sasa damu ya Yesu Kristo imetusafisha na dhambi hiyo, hata tunasimama pamoja katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu. Mkate huu wa kosha, Baba, ambao umeokwa na kuletwa hapa kwa kusudi hili, ambao tunakuomba uutakase Bwana, kwamba katika uwakilishi wa mwili uliovunjika kanda kama utakatifu na uchungu na mateso ambayo yeye aliteseka pale Kalvari, wakati mwili huu ulipovunjwa, kwamba alijeruhiwa kwa makosa yetu, akachumuliwa kwa mahovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tuliponywa. Ndiyo maana tunakula mkate huu uliovunjika usiku wa leo. Mungu awabariki waaminio, na autakase mkate huu huu, mwembamba uwe mfano wa mwili wa Yesu Bibilia ilisema vivi bibi hivi, akakitwaa kikombe na alipokwisha kula, akatwaa, akasema, twaeni mnywe hiki, ndicho kikombe cha agano jipya. Kila mnapofanya hivi, mwaitangaza mauti ya Bwana hata ajabu. Ninapoishika mkononi mwangu usiku wa leo, divai hii iliyotengenezwa kutoka kwa uhayi kutoka kwa wa zabibu ambazo zimeletwa pamoja hapa kuwakilisha damu ya Yesu Kristo. Hakuna wakati bado ambapo nimewahi kuchukua sinia ya ushirika pasipo kutazama mlenda na kuona dhambi zangu zimeondolewa. Naona kama isingalikuwa kwa sababu hiyo, kile kile vema, tungekuwa wapi? Ninawazia mle ndani ambapo mgonjwa alikuwa akifa kule hospitalini. Mimi ni kwa kupigwa kwake mimi niliponywa. Mungu wa mbinguni na aibariki divai hii kwa matumizi iliyokusudiwa. Bwana Yesu, tunakuletea maji haya ya zabibu divai iliyotolewa kutoka kwa damu ya zabibu kuwakilisha damu ya Yesu Kristo. Jalia tunapoipokea Baba, jalia magonjwa yatuondokee, jalia dhambi tamaa ziondolewe kwetu, jalia tuishi maisha matakatifu yaliyowekwa wakfu. Baada ya haya, hata watu waone uwakisi wa Yesu Kristo ndani yetu na kwamba matembezi yetu maishani ya Israeli injili tunayoamini tujalie baba pia sa divai hii sasa kwa matumizi yake yaliyokusudiwa katika jina la Yesu Kristo, amina. Katika somo la maandiko katika ka kitabu cha Yohana mtakatifu sura ya kumi na tatu tunasoma kuanzia kifungu cha pili cha mlango wa kumi na tatu. Baada ya chakula cha jioni, naye Ibilisi sasa amekwisha kumtia Yuda Iskariote, mwana wa Simoni, moyo wa kumsaliti Yesu. Haya, akijua Baba amempa vyote mikononi mwake, ya kuwa yeye alitoka kwa Mungu naye anakwenda kwa Mungu, anaondoka chakulani, kaweka kando mavazi yake, akatoa kitambaa, akajifunga kiunoni, kisha akatia maji katika bakuli, anaanza kuwatawaza wanafunzi miguu na kuifuta kwa kila kitambaa ali ojifunga hivyo, yuwaja kwa Simoni Petro. Huyo akamwambia Bwana, wewe wanitawadha miguu mimi? Yesu akajibu akamwambia, nifanyavyo wewe hujui, lakini utalifahamu baadaye. Petro akamwambia, wewe hutanitawadha miguu kamwe. Yesu akamwambia, kama nisipokutawadha unashirika nami. Simoni Petro akamwambia, Bwana, si miguu yangu tu, hata na hata mikono yangu na kichwa changu pia. Yesu akamwambia yeye, yeah, yeah, aliyekwisha kuoga hana ila ya kutawadha miguu bali yu safi mwili wote. Mmekuwa safi, lakini si nyote, kwa maana alimjua yeye atakayemsaliti. Ndiyo maana alisema si nyote mlio safi. Basi alipokwisha kuwatawadha miguu na kutoa vazi lake na kuketi tena, akawaambia, je, mmeelewa na hayo niliwatendea ninyi? Mwaniita mwalimu na Bwana, nanyi mwanena vema, maana ndivyo nilivyo. Basi ikiwa mimi niliye bwana na mwalimu wenu, nimewatawadha miguu imewapasa vivyo kutawadana miguu ninyi kwa ninyi, kwa kuwa nimewapa kielelezo, ili kama mimi nilivyowatendea nanyi mtende vivyo. Walikuwa wamekusanyika katika chumba cha ghorofa, wote wakiomba katika jina lake walibatizwa kwa Roho Mtakatifu na nguvu za kuhuduma zikaja. Sasa kile yeye alichowafanyia siku hiyo, yeye atakufanyia vivyo hivyo. Ninafuraha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao, mmoja wao. Ninafuraha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Haleluya, mimi mmoja wao, mimi ni mmoja wao. Amina, tamwami na yu Baba, amina, yu Mwana, amina, amina, amina Yu Roho Mtakatifu. Amina, tungali tunaimba, amina. Ikiwa usiku huu utayari, amina. Asubuhi utayari, amina. Wakati wowote utayari, amina. Amina, amina. Amina. Amina. Ungali tukimba amina, na kupiga shangwe amina, na kuomba amina. Amina, nataka kuona mama. Nata mama yangu Amina, nataka kuona baba yangu Amina, nataka ya. Nata kuona mukozi wangu Amina, Amina, Amina utamtumikia Amina.